पंतप्रधान मोदी यांनी युक्रेन अध्यक्ष व्होलोदिमिर झेलेन्सकी यांना केले आश्वस्त फोनवरील संभाषणा दरम्यान भारताचे पूर्ण सहकार्य असल्याचे दिले आश्वासन

देशाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी शनिवारी (३० ऑगस्ट २०२५) युक्रेनचे अध्यक्ष व्होलोदिमिर झेलेन्स्की यांच्याशी दूरध्वनीवरून झालेल्या संभाषणात युक्रेनमधील शांततापूर्ण तोडग्याला आपला पाठिंबा असल्याचे पुन्हा एकदा सांगितले, असे मोदींच्या कार्यालयाने म्हटले आहे.

व्होलोदिमिर झेलेन्स्की यांनी युक्रेनशी संबंधित अलीकडील घडामोडींबद्दल आपले मत मांडले, तर पंतप्रधान मोदींनी शांतता लवकरात लवकर पुनर्संचयित करण्याच्या प्रयत्नांना भारताच्या पाठिंब्यावर भर दिला, असे एका निवेदनात म्हटले आहे.

“नेत्यांनी भारत-युक्रेन द्विपक्षीय भागीदारीतील प्रगतीचा आढावा घेतला आणि परस्पर हिताच्या सर्व क्षेत्रांमध्ये सहकार्य आणखी वाढवण्याच्या मार्गांवर चर्चा केली,” असे त्यात म्हटले आहे.

About Editor

Check Also

एनआयएने दाखल केले आरोपपत्र, लाल किल्ल्यावरील स्फोट हा आत्मघातकी हल्ला ७,५०० हजार पानाचे आरोपपत्र न्यायालयात दाखल

लाल किल्ल्यावरील स्फोट हा आत्मघातकी हल्ला होता; यात आरोपी उमर उन नबी याने स्वतः चालवत …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *