रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन यांच्याबरोबरील बैठकीनंतर अमेरिकेचे डोनाल्ड ट्रम्प परतले ६ ते ७ तास दोन्ही राष्ट्राध्यक्षामध्ये बैठक

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प शुक्रवारी अलास्का येथे रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्याशी झालेल्या महत्त्वाच्या बैठकीसाठी एअर फोर्स वन विमानाने वॉशिंग्टनला रवाना झाले, जिथे युक्रेनसाठी संभाव्य युद्धबंदी करारावर चर्चा होण्याची अपेक्षा आहे, असे वृत्तसंस्थेने दिले आहे.

जाण्यापूर्वी डोनाल्ड ट्रम्प म्हणाले, “त्यांना (पुतिन) ट्रम्पच्या अर्थव्यवस्थेत रस आहे.” रशियासोबतच्याअ संभाव्य व्यावसायिक संबंधांचा संदर्भ देत राष्ट्रपतींनी पुढे म्हटले, “जर आपण प्रगती केली तर मी त्यावर चर्चा करेन.” तथापि, त्यांनी स्पष्ट केले की, “ते युद्ध थांबवेपर्यंत व्यवसाय करत नाहीत.”

डोनाल्ड ट्रम्प यांनी चर्चेबद्दल आशावाद दर्शवत म्हटले की, “यामधून काहीतरी निष्पन्न होणार आहे.” युक्रेनच्या प्रादेशिक मुद्द्यांवर ते म्हणाले, “युक्रेनला प्रदेश निश्चित करावा लागेल.”

युक्रेनमधील रशियाच्या युद्धात सुरू असलेल्या हल्ल्यांबद्दल बोलताना डोनाल्ड ट्रम्प म्हणाले, “पुतिन यांना वाटते की यामुळे त्यांना चर्चेत बळ मिळते, मला वाटते की ते त्यांना त्रासदायक वाटते.” ते पुढे म्हणाले, “मला वाटते की ते वाटाघाटी करण्याचा प्रयत्न करत आहेत.”

बैठकीच्या संभाव्य निकालांबद्दल विचारले असता अमेरिकेच्या अध्यक्षांनी इशारा दिला की, “त्याचे गंभीर परिणाम होऊ शकतात,”
डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यासोबत परराष्ट्र मंत्री मार्को रुबियो, ट्रेझरी सेक्रेटरी स्कॉट बेसेंट, वाणिज्य सेक्रेटरी हॉवर्ड लुटनिक आणि सीआयए संचालक जॉन रॅटक्लिफ हे इतर वरिष्ठ सहाय्यक आहेत.

“मोठे दावे!!!” डोनाल्ड ट्रम्प यांनी व्हाईट हाऊसमधून हाय-प्रोफाइल ट्रिपसाठी निघण्यापूर्वी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर लिहिले.

About Editor

Check Also

कर्नाटकच्या मंत्र्यांनाच सुट्टे पैसे नसल्याने बसमधून खाली उतरण्यास बस कंडक्टरने सांगितले प्रवाशांच्या दैंनदिन अनुभवाचा घेतला प्रत्यक्ष अनुभव

कर्नाटकचे परिवहन मंत्री बायराथी सुरेश यांनी केलेली अचानक तपासणी (सरप्राईज इन्स्पेक्शन) त्यांच्यासाठीच एक ‘वास्तविकतेची जाणीव …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *