संयुक्त किसान मोर्चाने मागितला पियुष गोयल यांचा राजीनामा भारत- अमेरिका व्यापारी करारावरून केली मागणी

वाणिज्य मंत्री पियुष गोयल यांनी भारत-अमेरिका द्विपक्षीय व्यापार कराराचे तपशील स्पष्ट करताच, संयुक्त किसान मोर्चाने (एसकेएम) त्यांच्या तात्काळ राजीनाम्याची मागणी केली. सफरचंद आणि कापूस उत्पादक शेतकऱ्यांच्या नेत्यांनी सांगितले की, कापसाच्या आयातीला कोणतीही सूट दिल्यास जम्मू आणि काश्मीर, हिमाचल प्रदेश, महाराष्ट्र आणि गुजरात यांसारख्या राज्यांसाठी ते विनाशकारी ठरेल.

शनिवारी (७ फेब्रुवारी, २०२६) एका पत्रकार परिषदेत पत्रकारांशी बोलताना, संयुक्त किसान मोर्चा अर्थात एसकेएमच्या नेत्यांनी सांगितले की, अमेरिका-भारत व्यापारविषयक अंतरिम कराराची चौकट ही अमेरिकेच्या कृषी क्षेत्रातील बहुराष्ट्रीय कंपन्यांसमोर संपूर्ण शरणागती आहे. संयुक्त निवेदनात ड्राइड डिस्टिलर्स ग्रेन्स (DDGs), पशुखाद्यासाठी लाल ज्वारी, सुका मेवा, ताजी आणि प्रक्रिया केलेली फळे, सोयाबीन तेल, वाइन आणि स्पिरिट्स, तसेच अतिरिक्त उत्पादनांचा समावेश असल्याचा विशेष उल्लेख करून, एसकेएमच्या नेत्यांनी सांगितले की, पशुखाद्य बाजारावरील नियंत्रण पूर्णपणे अमेरिकन कंपन्यांच्या मक्तेदारीखाली जाईल.

About Editor

Check Also

कृषीमंत्री दत्तात्रय भरणे यांची माहिती, महिला शेतकरी प्रमाणपत्र नोंदणीस राज्यभरातून महिला शेतकरी प्रमाणपत्र नोंदणीसाठी ३७ लाखांहून अधिक महिलांचे अर्ज प्राप्त

महिला शेतकऱ्यांना त्यांच्या शेतीतील योगदानाची अधिकृत ओळख मिळावी, यासाठी सुरू करण्यात आलेल्या महिला शेतकरी प्रमाणपत्र …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *