एयू स्मॉल फायनान्स बँक आणि फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँकेचे विलीनीकरण फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँकचे विलीनीकरण पूर्ण होण्यापूर्वी फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक मध्ये ७०० कोटीची गुंतवणूक

देशातील दोन सुप्रसिद्ध लघु वित्त बँकांचे विलीनीकरण झाले आहे. ही एयू स्मॉल फायनान्स बँक आणि फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक आहेत. दोन्ही बँकांच्या संचालक मंडळांनी २९ ऑक्टोबर रोजी सर्व-स्टॉक विलीनीकरण मंजूर केले आहे. बँकिंग नियमन कायदा, १९४९ च्या कलम ४४ ए अंतर्गत, विलीनीकरण योजनेसाठी दोन्ही बँकांच्या भागधारकांची, RBI आणि भारतीय स्पर्धा आयोगाची मंजुरी आवश्यक आहे.

आरबीआय ची आवश्यक मंजूरी मिळाल्यानंतर, फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक मध्ये विलीन केले जाईल. फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक भागधारकांना एयू स्मॉल फायनान्स बँकचे शेअर्स त्यांच्या फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक मधील शेअर्सच्या बदल्यात मंजूर शेअर स्वॅप रेशोवर मिळतील. फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँकचे सर्व कर्मचारी एयू स्मॉल फायनान्स बँक कुटुंबाचा भाग बनतील.

फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँकचे विलीनीकरण पूर्ण होण्यापूर्वी फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक मध्ये ७०० कोटी रुपयांची गुंतवणूक करेल. शेअर एक्सचेंज रेशोची शिफारस बन्सी एस मेहता व्हॅल्युअर्स LLP आणि RBSA व्हॅल्युएशन अॅडव्हायझर्स LLP यांनी केली आहे, एयू स्मॉल फायनान्स बँक आणि फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक द्वारे नियुक्त स्वतंत्र मूल्यकर्ते. हे संबंधित मंडळाने मान्य केले आहे. JM Financial Limited ने एयू स्मॉल फायनान्स बँकला शेअर एक्स्चेंज रेशो आणि IIFL सिक्युरिटीज वर निष्पक्ष मत प्रदान केले.

फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक भागधारकांना फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँक च्या प्रत्येक २००० समभागांमागे एयू स्मॉल फायनान्स बँक मध्ये ५७९ शेअर्स मिळतील. विलीनीकरणानंतर, फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँकचे विद्यमान भागधारक एयू स्मॉल फायनान्स बँक मधील ९.९% स्टेक ठेवतील. फिनकेयर स्मॉल फायनान्स बँकचे एमडी राजीव यादव यांची विलीनीकरणानंतर सीइओ म्हणून नियुक्ती केली जाईल.

About Marathi E Batmya

Check Also

वस्त्रोद्योग मंत्री संजय सावकारे यांच्या हस्ते ‘भारत टेक्स’मधील महाराष्ट्र दालनाचे उद्घाटन उद्योगस्नेही महाराष्ट्रात गुंतवणूक करण्याचे आवाहन

नवी दिल्लीतील प्रगती मैदान येथील भारत मंडपममध्ये आयोजित करण्यात आलेल्या देशातील सर्वात मोठ्या जागतिक वस्त्रोद्योग …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *