टेल्साचा प्रकल्प कर्नाटकात ? मंत्र्याची सावध भूमिका टीव्ही मोहनदास पै यांच्या प्रतिक्रियेनंतर मंत्र्याची सावध भूमिका

कर्नाटकचे उद्योग मंत्री एम बी पाटील यांनी फॉक्सकॉन किंवा टेस्ला सारख्या मोठ्या बहुराष्ट्रीय कंपन्यांकडे राज्य ज्या गुंतवणुकीच्या प्रस्तावांचा पाठपुरावा करत आहे त्याबद्दल तपशील देण्याचे टाळले. आरीन कॅपिटलचे चेअरमन टीव्ही मोहनदास पै यांनी केलेल्या टिप्पणीनंतर पाटील यांची सावध भूमिका शुक्रवारी समोर आली.

इलेक्ट्रिक कार प्लांटच्या स्थापनेबाबत तेलंगणा सरकार आणि टेस्ला यांच्यात सुरू असलेल्या चर्चेवर पै यांनी टिप्पणी केली होती.

गुंतवणुकीचे ठिकाण म्हणून कर्नाटकच्या संभाव्यतेबद्दल उत्साह व्यक्त करताना, पै यांनी प्रश्न केला की कर्नाटक सरकार (GoK) टेस्ला आणि त्याचे CEO, इलॉन मस्क यांच्याशी सक्रियपणे सहकार्य करत आहे का, कर्नाटकात कामकाज सुरू करण्यासाठी टेस्लाच्या स्वारस्याचा पाठपुरावा करण्यासाठी काँग्रेसच्या नेतृत्वाखालील प्रशासनाला प्रोत्साहन देणे हे त्यांच्या वक्तव्याचे उद्दिष्ट होते. या टिप्पण्या तेलंगणाचे उद्योग मंत्री दुडिला श्रीधर बाबू यांच्या विधानांपूर्वी होत्या, ज्यांनी टेस्लाला त्यांच्या राज्यात आकर्षित करण्यासाठी त्यांच्या सरकारच्या प्रयत्नांना सूचित केले.

पै यांच्या टिप्पण्यांना प्रत्युत्तर म्हणून मंत्री पाटील यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर या प्रकरणाला संबोधित केले. त्यांनी फॉक्सकॉन आणि टेस्ला सारख्या बहुराष्ट्रीय कंपन्यांशी संबंधित संवेदनशील विषयांवर सार्वजनिकपणे चर्चा करण्याबाबत सावधगिरी व्यक्त केली.

पाटील यांनी अशा वाटाघाटी विवेकबुद्धीने हाताळण्याचे महत्त्व अधोरेखित केले आणि या कंपन्यांबाबतच्या सरकारी कृती किंवा निर्णयांच्या गुंतागुंतीवर उघडपणे चर्चा होऊ नये यावर भर दिला. अशा बाबी हाताळण्यासाठी परिपक्वतेच्या गरजेवर भर देत पाटील यांनी या विषयावर ते किंवा त्यांचा विभाग यापुढे भाष्य करणार नसल्याचे संकेत दिले.

About Editor

Check Also

झोहो प्रमुख श्रीधर वेंबू यांची माहिती, मेमरीच्या किंमतीत १२ महिन्यात ५०० पटीने वाढ व्यवसाय करणे महाग होत असल्याचे मत

मेमरी अर्थात डेटा सेव्ह करण्याचे संकट कमी होण्याची कोणतीही चिन्हे दिसत नाहीत. एआय डेटा सेंटर्सकडून …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *