ऑलिम्पिंक विजेता बॉक्सर विजेंदर सिंग यांचा भाजपात प्रवेश

भाजपामध्ये सामील होण्याच्या एक दिवस आधी, बॉक्सिंगमध्ये भारताचे पहिले ऑलिम्पिक पदक विजेते विजेंदर सिंग यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना फटकारणारे काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांचे एक ट्विट पुन्हा पोस्ट केले होते. तथापि, बॉक्सरने जहाजातून उडी मारल्यानंतर त्याचे अलीकडील रिट्विट्स हटवले.

आगामी लोकसभा निवडणुकीच्या अभूतपूर्व वाटचालीत, विजेंदर सिंग यांनी बुधवारी नवी दिल्ली येथे पक्षाचे राष्ट्रीय सरचिटणीस विनोद तावडे यांच्या उपस्थितीत भाजपामध्ये प्रवेश केला. ३१ मार्च रोजी देखील विजेंदर सिंह यांनी राहुल गांधींचे ट्विट पुन्हा पोस्ट केले ज्यात आरोप केला होता की पंतप्रधान मोदी “मॅच-फिक्सिंग” करून लोकसभा निवडणूक जिंकून संविधान बदलू इच्छित आहेत.

काँग्रेसला सोडचिठ्ठी दिल्यानंतर विजेंदर सिंह म्हणाले, “मी देशहितासाठी आणि लोकांची सेवा करण्यासाठी भाजपामध्ये सामील झालो आहे. मला अधिकाधिक लोकांना मदत करायची आहे”.

नुकत्याच झालेल्या कुस्तीपटूंनी भाजपाच्या विरोधात केलेल्या आंदोलनाबाबत विचारले असता विजेंदर सिंग ते म्हणाले, “मी चुकीला चुकीचे आणि बरोबरला बरोबर म्हणत राहीन आणि खेळाडूंना बळकट करण्यासाठी काम करेन”.

सिंह यांनी एप्रिल २०१९ मध्ये काँग्रेसमध्ये प्रवेश करून राजकारणात प्रवेश केला. त्यांनी २०१९ ची लोकसभा निवडणूक दक्षिण दिल्लीतून लढवली, पण भाजपाच्या रमेश बिधुरी यांच्याकडून पराभव पत्करावा लागला, ज्यांनी आम आदमी पक्षाच्या (AAP) राघव चढ्ढा विरुद्धही विजय मिळवला.

एका वृत्तसंस्थेच्या हवाल्यानुसार, गेल्या काही दिवसांपासून सिंह यांचे नाव राजकीय वर्तुळात मथुरा येथून काँग्रेसचे उमेदवार म्हणून चर्चेत होते, सध्या भाजपाच्या हेमा मालिनी या मतदारसंघाचे प्रतिनिधित्व करत आहेत.

विजेंदर सिंग हा जाट समाजातील आहे, जो हरियाणा, त्याचे मूळ राज्य, तसेच पश्चिम उत्तर प्रदेश आणि राजस्थानमधील अनेक मतदारसंघांमध्ये लक्षणीय राजकीय प्रभावासाठी ओळखला जातो.

About Editor

Check Also

जयंत पाटील यांचा टोला, तुम्हाला १२ वर्षात जे करता आलं नाही, ते आम्ही तुमच्या आधी केलं सत्ताधाऱ्यांना टोले लागवत आणि चिमटे काढत जयंत पाटील यांनी कर्जमाफी योजनेची हवाच काढली !

२०१४ पर्यंत तत्कालीन राज्य शासनाने तिजोरीतून एकदाही कर्जमाफी केली नाही असे सत्ताधारी म्हणतात. २००८ मध्ये …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *