राहुल गांधी यांची टीका, पंतप्रधान मोदी अदानी अंबानीसाठी नाचतीलही पण निवडणूका झाल्यानंतर मात्र ते परत येणार नाहीत

काँग्रेस खासदार राहुल गांधी यांनी रविवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यावर हल्लाबोल केला आणि ते मतांसाठी “नाटक” करत असल्याचा आणि निवडणुकीनंतर दिलेली आश्वासने पूर्ण न करण्याचा आरोप केला.

बिहारमधील बेगुसराय येथे एका सभेला संबोधित करताना राहुल गांधी यांनी दावा केला की, पंतप्रधान मोदी लोकांचे ऐकत नाहीत आणि निवडणुकीनंतर “गायब” होतात.

राहुल गांधी पुढे बोलताना म्हणाले की, नरेंद्र मोदी भाषणे देतात, येतात आणि आश्वासने देतात, निवडणुकीच्या दिवसापर्यंत तुम्ही जे काही मागाल ते करतील असे म्हणतात. पण निवडणुकीनंतर ते बिहारमध्ये येत नाहीत आणि तुमचे ऐकत नाहीत. ते फक्त निघून जातात. मी म्हणतो, तुम्हाला जे करायचे आहे ते आत्ताच करा, असेही यावेळी सांगितले.

राहुल गांधी पुढे बोलताना म्हणाले की, पंतप्रधान मतांसाठी काहीही करू शकतात. त्यांना योगा करायला सांगा, ते काही आसने करतील. पण निवडणुकीनंतर सर्व गाणे आणि नाच अदानी आणि अंबानी करतील. हे सर्व फक्त एक नाटक असल्याचा आरोपही यावेळी केला.

भारत-पाकिस्तान संघर्ष थांबवण्याच्या डोनाल्ड ट्रम्पच्या दाव्यावर टीका करताना राहुल गांधी म्हणाले, ५६ इंचाची छाती असल्याचे सांगणारे पंतप्रधान मोदी डोनाल्ड ट्रम्पला घाबरतात. त्यांनी पंतप्रधान मोदींना ऑपरेशन सिंदूर थांबवण्यास सांगितले आणि त्यांनी ते दोन दिवसांत केले. सत्य हे आहे की ते केवळ ट्रम्पला घाबरत नाहीत तर अदानी आणि अंबानी यांच्या रिमोट कंट्रोलवर चालतात असा आरोपही यावेळी केला.
काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांना म्हणाले की, जीएसटी आणि नोटाबंदीसारखे मोदी सरकारचे सर्व प्रमुख निर्णय “लहान व्यवसायांना नष्ट करण्यासाठी आणि मोठ्या व्यवसायांना फायदा मिळवून देण्यासाठी होते असेही यावेळी सांगितले.

पुढे बोलताना राहुल गांधी म्हणाले की, आमचा दृष्टिकोन वेगळा आहे. आम्हाला लहान व्यवसायांना प्रोत्साहन द्यायचे आहे. आम्हाला तुमच्या फोन आणि टी-शर्टवरील मेड इन चायना लेबलऐवजी मेड इन बिहारने लावायचे आहे, असेही यावेळी सांगितले.

राहुल गांधी यांनी असा आरोपही केला की, पंतप्रधान मोदी तरुणांना रील पाहण्यास सांगत आहेत, कारण ते त्यांचे लक्ष विचलित करू इच्छितात जेणेकरून ते बेरोजगारीसारख्या खऱ्या मुद्द्यांवर प्रश्न उपस्थित करू नयेत. बिहारमधील लोकांना आणि परदेशी विद्यार्थ्यांना सर्वोत्तम शिक्षण देण्यासाठी नालंदा विद्यापीठाच्या धर्तीवर एक विद्यापीठ तयार केले जाईल असेही यावेळी सांगितले.

पुढे बोलताना राहुल गांधी पुढे म्हणाले की, आमचे महागठबंधन बिहारमध्ये सत्तेत येईल आणि आम्ही तुम्हाला सर्वोत्तम शिक्षण देऊ. मी तुम्हाला वैयक्तिक हमी देतो की ज्या दिवशी केंद्रात भारतीय गट सत्तेत येईल, त्या दिवशी आम्ही नालंदा विद्यापीठासारखे चांगले विद्यापीठ उघडू. आम्ही असे विद्यापीठ उघडू जिथे जगभरातील विद्यार्थी येऊन प्रवेश घेतील,असेही यावेळी सांगितले.

पुढे बोलताना राहुल गांधी म्हणाले की, २९ ऑक्टोबर रोजी राहुल गांधीं यांनी बिहार निवडणूक प्रचाराला सुरुवात केली आणि पंतप्रधान मोदींवर “मतांसाठी काहीही” करण्याचा आरोप करत त्यांच्यावर टीका केली.

राहुल गांधी पुढे बोलताना असेही यावेळी म्हणाले की, जर तुम्ही नरेंद्र मोदींना तुमच्या मतांच्या बदल्यात नाचायला सांगितले तर ते स्टेजवर नाचतील, अशी उपरोधिक टीकाही यावेळी केली. मुझफ्फरपूरमध्ये राजद नेते आणि महाआघाडीबंधनचे मुख्यमंत्रीपदाचे उमेदवार तेजस्वी यादव यांच्यासोबत आयोजित एका संयुक्त सभेत बोलत होते.

यानंतर, भाजपाने मुझफ्फरपूरच्या सभेत राहुल गांधी यांच्या वक्तव्याबद्दल निवडणूक आयोगाकडे तक्रार दाखल केली.

काँग्रेस खासदारावर आदर्श आचारसंहितेचे उल्लंघन आणि पंतप्रधान कार्यालयाची प्रतिष्ठा कमी केल्याचा आरोप करत, भाजपाने निवडणूक निरीक्षकांना त्वरित कारवाई करण्याचे आवाहन केले.

२४३ विधानसभा जागा असलेल्या बिहारमध्ये ६ आणि ११ नोव्हेंबर रोजी दोन टप्प्यात मतदान होणार आहे. १४ नोव्हेंबर रोजी निकाल जाहीर होतील.

About Editor

Check Also

हर्षवर्धन सपकाळ यांचा आरोप, नगरपालिका निवडणुकांमध्ये लोकशाहीचे वस्त्रहरण सालेकसामध्ये मतदान संपल्यावर १७ ईव्हीएमचे सील तोडून पुन्हा मतदान पण गुन्हा दाखल नाही

नुकत्याच पार पडलेल्या नगरपालिका निवडणुकांमध्ये बोगस मतदान, दडपशाही व सर्व नियम धाब्यावर बसवून मतदान झाले. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *