पंतप्रधानांच्या भेटीनंतर मस्क करणार घोषणा २२ एप्रिलनंतर घोषणेची शक्यता सूत्रांची माहिती

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि अब्जाधीश एलोन मस्क यांच्यातील बैठकीनंतर २२ एप्रिल रोजी टेस्ला इंकच्या भारतात प्रवेशाची बहुप्रतिक्षित घोषणा होण्याची शक्यता आहे, असे एका वरिष्ठ सरकारी अधिकाऱ्याने सांगितले.

निश्चितपणे, संभाषणात बरेच तपशील असण्याची शक्यता नाही.

“यूएस-आधारित EV (इलेक्ट्रिक वाहन) निर्माता भारतात येत आहे अशी सर्वसाधारण घोषणेची अपेक्षा करा, साइट-विशिष्ट नाही. विशिष्ट साइटची घोषणा करण्यासाठी टेस्लाला सामान्यत: बोर्डाची मंजुरी आवश्यक आहे, जी नंतरच होऊ शकते. आतासाठी, मस्क स्वागत करू शकतात. ईव्ही पॉलिसी आणि ते लवकरच भारतीय बाजारपेठेत येण्यास उत्सुक असल्याचे सांगतात,” असे नाव न सांगण्याच्या अटीवर अधिकाऱ्याने सांगितले.

“हे अधिक सिग्नलिंग आहे,” या अधिकाऱ्याने जोडले

टेस्लाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी १० एप्रिल रोजी त्यांच्या भारत भेटीबद्दलच्या गप्पांना पुष्टी देतात. “पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याशी भारतात भेटण्यासाठी उत्सुक आहोत!” X वर एका पोस्टमध्ये तो म्हणाला, मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म आता तो नियंत्रित करतो.

कस्तुरी आणि मोदी यांची शेवटची भेट जूनमध्ये न्यूयॉर्कमध्ये झाली होती. टेस्लाने अनेक महिन्यांपासून ईव्हीवरील आयात कर कमी करण्यासाठी भारताकडे लॉबिंग केले होते आणि देशात कारखाना सुरू करण्याचा विचार केला होता.

गेल्या महिन्यात, भारत सरकारने नवीन EV धोरणाचे अनावरण केले आहे जे काही मॉडेल्सवरील आयात कर १०० टक्क्यांवरून १५ टक्के कमी करते जर एखाद्या उत्पादकाने किमान $५०० दशलक्ष गुंतवणूक केली आणि कारखानाही उभारला.

About Editor

Check Also

मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे आश्वासन, प्रशासन एमएसीसीआयएच्या संकल्पनेच्या पाठीशी खंबीरपणे उभे ३६ जिल्ह्यांत ३६ हजार ग्रामीण उद्योजक १.४४ लाख रोजगार निर्मितीचे लक्ष्य

महाराष्ट्र चेंबर ऑफ कॉमर्स, इंडस्ट्री अँड एग्रीकल्चर (MACCIA) ने राज्याच्या ग्रामीण आर्थिक लँडस्केपमध्ये बदल घडवून …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *