एन श्रीनिवासन यांनी बुधवारी इंडिया सिमेंट्सचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी (CEO) आणि व्यवस्थापकीय संचालक (MD) पदाचा राजीनामा दिला. भारतीय स्पर्धा आयोगाने (CCI) ७,००० कोटी रुपयांच्या कराराला मंजुरी दिल्यानंतर हे काही दिवस झाले आहे, ज्यामध्ये अब्जाधीश कुमार मंगलम बिर्ला-प्रवर्तित अल्ट्राटेक सिमेंट इंडिया सिमेंट्स लि. मधील बहुसंख्य भागभांडवल विकत घेईल.
नियामक फाइलिंगमध्ये, इंडिया सिमेंट्सने त्यांचे पूर्वीचे प्रवर्तक आणि प्रवर्तक गटातून बाहेर पडण्याची घोषणा केली. “पूर्वीचे प्रवर्तक आणि प्रवर्तक गटाचे सदस्य, म्हणजे श्री. एन. श्रीनिवासन, श्रीमती चित्रा श्रीनिवासन, सौ. रूपा गुरुनाथ, ईव्हीव्हीएस फायनान्स अँड इन्व्हेस्टमेंट्स प्रायव्हेट लिमिटेड, श्री. एस.के. अशोक बाळजे, वित्तीय सेवा ट्रस्ट, सुरक्षा सेवा ट्रस्ट आणि चेन्नई सुपर किंग्स क्रिकेट लिमिटेड (एकत्रितपणे, ‘पूर्वीचे प्रवर्तक’), ज्यांच्याकडे यापुढे कंपनीचे कोणतेही इक्विटी शेअर्स नाहीत, त्यांनी कंपनीच्या प्रवर्तक गटाचे प्रवर्तक/सदस्य राहणे थांबवावे.”
राजीनामा पत्रात, श्रीनिवासन यांनी लिहिले: “द इंडिया सिमेंट्स लिमिटेड (‘ICL’) मधील माझे संपूर्ण शेअरहोल्डिंग विकले गेल्यामुळे, आयसीएल ICL च्या ‘प्रवर्तकांपैकी एक’ म्हणून अल्ट्राटेक सिमेंट लिमिटेड (‘Acquirer’) आणि त्या दृष्टीने २८.०७.२०२४ रोजीचा शेअर खरेदी करार, एक्वायरर, आय एन I, N सोबत केला. श्रीनिवासन (DIN: ००११६७२६), याद्वारे मी द इंडिया सिमेंट लिमिटेड The India Cements Limited चे उपाध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक, संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी (KMP) या पदाचा तत्काळ प्रभावाने राजीनामा देत आहे .”
गेल्या शुक्रवारी, सीसीआय CCI ने अल्ट्राटेक सिमेंटच्या द इंडिया सिमेंट्स लिमिटेडच्या अधिग्रहणास मान्यता दिली. “प्रस्तावित संयोजनात अल्ट्रा टेक सिमेंटUltraTech Cement Ltd’s (UltraTech/acquirer) ने इंडिया सिमेंट्स लिमिटेड (इंडिया सिमेंट्स/लक्ष्य) च्या पेड-अप इक्विटी शेअर भांडवलाच्या ३२.७२ टक्के संपादनाची कल्पना केली आहे. शारदा लॉजिस्टिक प्रायव्हेट लिमिटेड.”
याव्यतिरिक्त, नियामकाने अल्ट्राटेक सिमेंटला खुल्या ऑफरद्वारे इंडिया सिमेंट्सच्या पेड-अप इक्विटी शेअर भांडवलाच्या २६ टक्क्यांपर्यंत संपादन करण्यास मान्यता दिली.
अल्ट्रा टेक UltraTech ही सार्वजनिक सूचीबद्ध कंपनी आहे आणि ती भारतात राखाडी सिमेंट, पांढरे सिमेंट, रेडी-मिक्स काँक्रीट, क्लिंकर आणि बिल्डिंग उत्पादनांच्या निर्मिती आणि विक्रीच्या व्यवसायात गुंतलेली आहे. अल्ट्रा टेक UltraTech देखील भारतात बिल्डिंग सोल्यूशन्सच्या तरतुदीत गुंतलेली आहे. अल्ट्राटेक ही ग्रासिम इंडस्ट्रीज लिमिटेड या सार्वजनिक सूचीबद्ध कंपनीची उपकंपनी आहे.
इंडिया सिमेंट्स ही सार्वजनिक सूचीबद्ध कंपनी असून ती मूळ आणि नॉन-कोअर अशा दोन्ही प्रकारच्या व्यवसायांचे संचालन करते. इंडिया सिमेंटचा मुख्य व्यवसाय ग्रे सिमेंट आणि रेडी-मिक्स काँक्रिटचे उत्पादन आणि विक्री आहे.
Marathi e-Batmya