विविध घोटाळ्यांची चौकशी करणाऱ्या सीबीआय अधिकाऱ्याचा अपघाती मृत्यू

जम्मू-काश्मीरमधील अनेक भरती घोटाळ्यांचा तपास करणाऱ्या केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो अर्थात सीबीआय (CBI) अधिकाऱ्याचा जम्मूमध्ये अपघाती मृत्यू झाला.

अधिका-यांनी पीडितेची ओळख प्रशांत शर्मा अशी करण्यात आली आहे, जो सीबीआयमधील पोलीस उपअधीक्षक दर्जाचा अधिकारी होता. सीबीआय अधिकाऱ्याचा जम्मू शहरात “शुक्रवार आणि शनिवारच्या मध्यरात्री अपघात झाला”,अन्य एका पोलिस अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

घरी जाताना त्याची मोटरसायकल घसरल्याने त्याच्या डोक्याला दुखापत झाली, अशी माहितीही या अधिकाऱ्यांनी दिली.

अपघात झालेल्या अधिकाऱ्याला जम्मूच्या शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयात दाखल करण्यात आले होते, परंतु विशेष उपचारांसाठी पंजाबमधील रुग्णालयात हलवले जात असताना प्रशांत शर्मा यांचा मृत्यू झाला होता, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

प्रदीप शर्मा गेल्या चार वर्षात उपनिरीक्षक आणि कनिष्ठ अभियंत्यांच्या भरतीशी संबंधित अनेक घोटाळ्यांची चौकशी करत होते.

पीपल्स डेमोक्रॅटिक पार्टीने (पीडीपी) या घटनेच्या चौकशीची मागणी केली आहे. “पीडीपी निष्पक्ष, कालबद्ध आणि विश्वासार्ह तपासाची मागणी करते. दिवंगत डीवाय एसपी अत्यंत महत्त्वाच्या प्रकरणांचा तपास करत आहेत हे पाहता परिस्थितीबद्दल शंका घेण्यास जागा नसावी. आम्ही मृत अधिकाऱ्याच्या कुटुंबाप्रती तीव्र संवेदना व्यक्त करतो,” असे पीडीपीचे ज्येष्ठ नेते नईम अख्तर यांनी सांगितले.

शवविच्छेदनानंतर मृतदेह त्याच्या कुटुंबीयांकडे सोपवण्यात येणार असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

About Editor

Check Also

शेतकरीविरोधी भाजपा सरकारला जागे करण्यासाठी काँग्रेसची ‘अन्नदाता संघर्ष पदयात्रा’ काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळांच्या नेतृत्वाखाली मानेगाव ते जळगाव जामोद पदयात्रा

केंद्रातील व राज्यातील भाजपा महायुतीच्या मागील १२ वर्षांच्या काळात शेतकरी देशोधडीला लागला आहे. शेतमालाला भाव …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *