Sonam Wangchuk : देशात उत्तरदायित्व आणणाऱ्यांच्या पाठीशी राहणार

नवी दिल्ली : (Sonam Wangchuk) मुख्य निवडणूक आयुक्त (सीईसी) ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याची मागणी करणाऱ्या आणि भारतीय निवडणूक आयोगासमोर आंदोलन सुरू करणाऱ्या कॉकरोच जनता पार्टीवर (सीजेपी) सामाजिक कार्यकर्ते सोनम वांगचुक Sonam Wangchuk म्हणाले की, ते (सीजेपी) असे अनेक मुद्दे उपस्थित करण्यास सक्षम आहेत.

ते म्हणाले की, देशात उत्तरदायित्वाची मागणी करणाऱ्या सर्व नेत्यांबद्दल आणि संघटनांबद्दल मला सहानुभूती, सहमती आणि पाठिंबा असला तरी, प्रत्येक वेळी प्रत्येक आंदोलनात सहभागी होणे शक्य नाही.

मुख्य न्यायमूर्तींनी मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्याबाबत केलेल्या घोषणेवर आयएएनएसशी बोलताना, सामाजिक कार्यकर्त्या सोनम वांगचुक म्हणाल्या, “वेगवेगळे प्रश्न हाती घेण्यास सक्षम झालेले लोक मला नेहमीच हवे होते. जेव्हा ते नवीन होते आणि त्यांना माझी गरज होती, तेव्हा मी शिक्षण चळवळीत त्यांना पाठिंबा दिला. आता ते असे अनेक प्रश्न हाती घेऊ शकत आहेत, कारण माझ्यासाठी प्रत्येक प्रश्नाला पाठिंबा देणे किंवा प्रत्येक चळवळीत नेहमीच सहभागी होणे शक्य नाही. मी त्यांना शुभेच्छा देते. मी केवळ मुख्य न्यायमूर्तींप्रतिच नव्हे, तर देशात उत्तरदायित्व आणण्याबद्दल बोलणाऱ्या सर्व नेत्यांप्रति आणि संघटनांप्रति सहानुभूती बाळगते, सहमत आहे आणि त्यांना पाठिंबा देते, पण मी प्रत्येक चळवळीत सामील होऊ शकणार नाही, कारण सध्या मी लडाखसाठी न्यायाची मागणी करत आहे आणि त्याच दिशेने वाटचाल करत आहे.”

लडाख हिंसाचाराच्या पहिल्या वर्षपूर्तीनिमित्त सोनम वांगचुक म्हणतात, “मला फक्त एवढंच म्हणायचं आहे की, ऑक्टोबरच्या सुरुवातीला चर्चेची चर्चा झाली होती, पण आतापर्यंत परिस्थिती अशीच राहिल्यामुळे आमचा विश्वास हळूहळू कमी होत आहे. त्यामुळे आम्हाला आशा आहे की २ ऑक्टोबरपर्यंत आम्हाला असं काहीतरी ऐकायला मिळेल, ज्यामुळे सरकार काहीतरी योग्य करणार आहे हा आमचा विश्वास पुन्हा दृढ होईल. अन्यथा, आम्ही शांततापूर्ण आंदोलने आणि आमच्यासाठी उपलब्ध असलेल्या इतर शांततापूर्ण मार्गांचा अवलंब करत राहू.”

About Editor

Check Also

Special Intensive Revision : महाराष्ट्रात विशेष सखोल पुनरीक्षण प्रक्रियेला मुदतवाढ दावे-हरकतींसाठी १२ ऑक्टोबरपर्यंत मुदत, ‘अनमॅप्ड’ मतदारांकडील कागदपत्रे बीएलओ घरी जाऊन घेणार, अंतिम मतदार यादी १६ नोव्हेंबरला प्रसिद्ध होणार

मुंबई : महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या मतदार याद्यांच्या विशेष सखोल पुनरीक्षण (SIR – Special Intensive Revision) …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *