एक्सने फेब्रुवारी ते मार्च महिन्यात इतकी खाती केली बंद नवी माहिती आली पुढे

इलॉन मस्कच्या नेतृत्वाखालील एक्स X कॉर्पने एका महिन्याच्या कालावधीत तब्बल २१२,६२७ खात्यांवर बंदी घालून, बाल लैंगिक शोषण आणि असहमती नग्नतेला प्रोत्साहन देणाऱ्या सामग्रीवर लक्षणीय कारवाई केली असल्याची माहिती पुढे आली आहे.

२६ फेब्रुवारी ते २५ मार्च या कालावधीत भारतीय सायबर स्पेसमध्ये दहशतवादाचा प्रचार करणाऱ्या १,२३५ खाती काढून टाकल्याचा खुलासा या सोशल मीडिया कंपनीने केला आहे. २०२१ च्या नवीन IT नियमांचे पालन करून, X Corp ने आपल्या मासिक अहवालात या कारवाईचा खुलासा केल्याचे वृत्त बिझनेस स्टॅडर्डने दिले.

एक्स प्लॅटफॉर्मने या अहवाल चक्रादरम्यान देशभरातील २१३,८६२ खात्यांवर बंदी घातली. X Corp च्या मते, त्याच कालावधीत भारतीय वापरकर्त्यांकडून ५,१५८ तक्रारी प्राप्त झाल्या, ज्या त्यांच्या तक्रार निवारण यंत्रणेद्वारे संबोधित केल्या गेल्या.

शिवाय, कंपनीने खाते निलंबनाविरुद्ध अपीलांशी संबंधित ८६ तक्रारींवर प्रक्रिया केली. “आम्ही परिस्थितीच्या तपशीलांचा आढावा घेतल्यानंतर यापैकी ७ खाती निलंबन रद्द केले. उर्वरित नोंदवलेले खाती निलंबित राहतील,” असे कॉर्पोरेशनने म्हटले आहे.

अहवाल कालावधी दरम्यान, X कॉर्पने सामान्य खाते प्रश्नांशी संबंधित २९ चौकशी देखील केल्या. विशेष म्हणजे, भारतातील बहुतांश तक्रारी बंदी चुकवणे (३,०७४) च्या आसपास केंद्रित होत्या, त्यानंतर संवेदनशील प्रौढ सामग्री (९५३), द्वेषपूर्ण वर्तनाची उदाहरणे (४१२) आणि गैरवर्तन किंवा छळाची प्रकरणे (३५९) बाबतच्या अहवालात होते.

ही कठोर अंमलबजावणी X Corp च्या २६ जानेवारी ते २५ फेब्रुवारी दरम्यानच्या मागील कृतींच्या आधारावर आली आहे, ज्या दरम्यान त्यांनी भारतातील ५०६,१७३ खात्यांवर बंदी घातली होती.

About Editor

Check Also

मुख्यमंत्री फडणवीस यांची माहिती, महाराष्ट्रात टाटा स्ट्राइव्हच्या माध्यमातून कौशल्य विकासाला चालना राज्यात टाटा स्ट्राइव्हचे कार्य २०१५ पासून सुरू

टाटा कम्युनिटी इनिशिएटिव्हज ट्रस्टच्या माध्यमातून कार्यरत असलेल्या टाटा स्ट्राइव्हने महाराष्ट्रातील युवकांच्या कौशल्य, रोजगारक्षमता, उद्योजकता आणि …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *