जम्मू काश्मीरचे मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला दुसऱ्यांदा चढले बोहल्यावर पत्रकार निधी राजदान हिच्याशी केला विवाह

जम्मू-काश्मीरचे मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला यांनी पत्रकार निधी राजदान यांच्याशी विवाह केल्याची घोषणा केली आहे. शनिवारी त्यांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून ही बातमी दिली.

इन्स्टाग्रामवर ओमर अब्दुल्ला यांनी निधी राजदान यांच्यासोबतचा एक फोटो शेअर केला आणि लिहिले, “काल एका नवीन प्रवासाची सुरुवात झाली.” या पोस्टमध्ये त्यांनी निधी राजदान यांना टॅगही केले आहे.

निधी राजदान यांनीही ‘एक्स’ (X) वर एक पोस्ट करत या वृत्ताला दुजोरा दिला. ओमर अब्दुल्ला यांना टॅग करत त्यांनी लिहिले, “झाले, भाऊ!”

या घोषणेमुळे जम्मू-काश्मीरच्या मुख्यमंत्र्यांच्या आयुष्यात एका नवीन अध्यायाची सुरुवात झाली आहे. लग्नानंतर दुसऱ्या दिवशी त्यांनी आपल्या अनुयायांसोबत ही बातमी शेअर केली.

ही घटना सर्वोच्च न्यायालयाने ओमर अब्दुल्ला यांना त्यांच्या पत्नी पायल अब्दुल्ला यांच्यापासून घटस्फोट घेण्याची परवानगी दिल्यानंतर तीन महिन्यांनी घडली आहे.

३१ जुलै २०२६ रोजी सर्वोच्च न्यायालयाने सांगितले की, दोन्ही पक्षांनी परस्पर संमतीने नाते संपवण्याचा आणि सर्व प्रलंबित वाद मिटवण्याचा निर्णय घेतल्याचे न्यायालयाला कळवल्यानंतर, त्यांचा विवाह विच्छेदित केला जाईल. तसेच, त्यांनी एकमेकांविरुद्ध दाखल केलेले खटले मागे घेण्याचेही मान्य केले होते.

ओमर अब्दुल्ला यांनी दिल्ली उच्च न्यायालयाच्या घटस्फोट नाकारण्याच्या निर्णयाला सर्वोच्च न्यायालयात आव्हान दिले होते. सुनावणीदरम्यान, या जोडप्याने राज्यघटनेच्या कलम १४२ अंतर्गत परस्पर संमतीने विवाह विच्छेदनासाठी संयुक्त अर्ज दाखल केला होता.
या जोडप्याच्या वतीने बाजू मांडणारे ज्येष्ठ वकील कपिल सिबल यांनी न्यायालयाला सांगितले की, त्यांनी आपापसातील मतभेद मिटवण्याचे मान्य केले आहे.

ओमर अब्दुल्ला आणि पायल यांचा विवाह १९९४ मध्ये झाला होता. त्यांची भेट दिल्लीतील ‘द ओबेरॉय’ हॉटेलमध्ये काम करत असताना झाली होती. त्यांना झहीर आणि झमीर नावाचे दोन मुलगे आहेत.

हे जोडपे २००९ पासून वेगळे राहत होते आणि ओमर अब्दुल्ला यांनी २०११ मध्ये त्यांच्या विभक्त होण्याबाबत घोषणा केली होती. सर्वोच्च न्यायालयानेही यापूर्वी निरीक्षण नोंदवले होते की, ते अनेक वर्षांपासून एकमेकांपासून वेगळे राहत आहेत.

About Editor

Check Also

पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांच्यासह आपकडून ४० उमेदवारांची यादी जाहिर पहिल्या यादीत विद्यमान आमदारांना पुन्हा संधी

पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान २०२७ ची विधानसभा निवडणूक त्यांच्या ‘धुरी’ मतदारसंघातूनच लढवणार आहेत. यामुळे ते …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *