युद्ध स्थितीतही भारताचे नरेंद्र मोदी आणि अमेरिकेचे डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यात फोनवरून चर्चा दोन्ही नेत्यांची युद्धस्थितीनंतर सहकार्य करण्याच्या मुद्यावर चर्चा

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंगळवारी (१४ एप्रिल, २०२६) अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याशी द्विपक्षीय सहकार्यावर चर्चा केली, ज्यात अनेक मोठ्या करारांचा समावेश आहे, असे अमेरिकेचे भारतातील राजदूत सर्जिओ गोर यांनी सांगितले.

पुढील काही दिवसांत आणि आठवड्यांत भारत आणि अमेरिका यांच्यात ऊर्जा क्षेत्रासह काही मोठे करार होण्याची अपेक्षा आहे, असे राजदूत म्हणाले.

गोर यांच्या म्हणण्यानुसार, त्यांच्या ४० मिनिटांच्या फोन संभाषणादरम्यान पश्चिम आशियातील होर्मुझच्या सामुद्रधुनीच्या नाकेबंदीचा मुद्दाही उपस्थित झाला.

या वर्षी दोन्ही नेत्यांमधील हा तिसरा फोन कॉल होता आणि इराण व अमेरिका यांच्यातील अलीकडील शांतता चर्चेनंतरचा हा पहिलाच होता.
त्यांनी २ फेब्रुवारी रोजी व्यापार करारातील प्रगतीची घोषणा करण्यासाठी आणि २४ मार्च रोजी पश्चिम आशियातील परिस्थितीवर चर्चा करण्यासाठी संवाद साधला होता.

“आम्हा सर्वांचे तुमच्यावर प्रेम आहे, हे तुम्हाला कळावे अशी माझी इच्छा आहे,” असे डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पंतप्रधानांना सांगितल्यावर कॉल संपला, असे अमेरिकेच्या राजदूतांनी सांगितले.

About Editor

Check Also

निवडणूक आयोगाकडून फाल्टा मतदारसंघात फेरमतदान निवडणूक गैरप्रकार आणि लोकशाही प्रक्रियेचा भंग झाल्याने पुर्नमतदान

भारतीय निवडणूक आयोगाने शनिवारी पश्चिम बंगालच्या फाल्टा विधानसभा मतदारसंघातील सर्व मतदान केंद्रांवर फेरमतदान घेण्याचे आदेश …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *