स्वारगेट बस बलात्कार प्रकरणातील आरोपीची माहिती देणाऱ्यास १ लाखाचे बक्षिस आरोपीच्या शोधासाठी पुणे पोलिसांकडून ड्रोन, डॉग स्कॉडचा उपयोग

पुणे शहर पोलिसांनी मंगळवारी स्वारगेट डेपो येथे महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळाच्या (MSRTC) बसमध्ये एका महिलेवर बलात्कार केल्याचा आरोप असलेल्या ३७ वर्षीय आरोपी दत्तात्रय रामदास गाडे यांची माहिती देणाऱ्याला १ लाख रुपयांचे बक्षीस जाहीर केले आहे.

पोलिसांनी बुधवारी शिरूर तालुक्यातील गुणट गावातील रहिवासी गाडे यांचे छायाचित्र देखील जारी केले, ज्यांच्यावर यापूर्वी पुणे ग्रामीण पोलिसांनी दरोडा आणि चोरीच्या गुन्ह्यांमध्ये आरोप लावले होते. माहिती देणाऱ्यांनी वरिष्ठ पोलिस निरीक्षक युवराज नांद्रे यांच्याशी ९८८१६७०६५९ आणि पोलिस उपनिरीक्षक पुनम पाटील यांच्याशी ८६००४४४५६९ वर संपर्क साधू शकता आणि त्यांची नावे गुप्त ठेवली जातील असे त्यांनी सांगितले.

४८ तासांहून अधिक काळ फरार असलेल्या गाडेचा पोलिसांनी शोध सुरू केला आहे. आरोपी शिरूर येथील त्याच्या घराजवळील उसाच्या शेतात लपून बसला असावा असा संशय असल्याने, पोलिस पथकांनी त्याचा शोध घेण्यासाठी ड्रोन तसेच श्वान पथकाचा वापर केला, परंतु शेवटचे वृत्त येईपर्यंत तो सापडला नव्हता.

गाडेने यापूर्वी कोणतेही लैंगिक अत्याचार केले आहेत का याचा तपास करत असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. पोलिसांच्या नोंदीनुसार, त्याने यापूर्वी पुणे ग्रामीण, पुणे शहर आणि अहमदनगर जिल्ह्यात दरोडे आणि मोबाईल फोन चोरीसह सहा गुन्हे केले आहेत.

पुणे ग्रामीणचे पोलिस अधीक्षक पंकज देशमुख म्हणाले की, २०२० मध्ये गाडेविरुद्ध फौजदारी प्रक्रिया संहिता (सीआरपीसी) च्या कलम ११० नुसार प्रतिबंधात्मक कारवाई करण्यात आली होती. “पुणे ग्रामीण पोलिसांच्या हद्दीत त्याच्याविरुद्धचे गुन्हे न्यायालयात प्रलंबित आहेत. त्याच्याविरुद्ध एका महिलेला लुटल्याचा खटला सुरू होता,” असे देशमुख म्हणाले.

पोलिसांनी सांगितले की तो कार चालक म्हणून काम करायचा आणि चाकूच्या धाकावर प्रवाशांना घेऊन जायचा आणि महिला प्रवाशांकडून सोन्याचे दागिने लुटल्याची माहिती आहे. त्याला अटक करण्यात आली होती, परंतु सध्या तो जामिनावर बाहेर आहे.

पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, आरोपीने मंगळवारी पहाटे ५.३० च्या सुमारास स्वारगेट बस डेपोमध्ये तिच्या गावी सातारा जिल्ह्यातील बस पकडण्यासाठी वाट पाहत असलेल्या २६ वर्षीय पीडितेला शिवशाही बसमध्ये, एका अर्ध-लक्झरी एमएसआरटीसी बसमध्ये नेले आणि तिच्यावर लैंगिक अत्याचार केल्याचा आरोप आहे. बस वातानुकूलित असल्याने, तिच्या खिडक्या कायमच्या बंद आहेत, असे पोलिसांनी सांगितले.

स्वारगेट पोलिस ठाण्यापासून १०० मीटर अंतरावर ही घटना घडली, ज्यामुळे राजकीय आणि इतर संघटनांनी निषेध व्यक्त केला.

पोलिसांनी गाडेविरुद्ध भारतीय न्याय संहिता (बीएनएस) कलम ६४ (बलात्कार) आणि ३५१ (२) अंतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे. गाडेच्या काही मित्र आणि कुटुंबातील सदस्यांची चौकशी करणारे पोलिस आरोपींचा शोध घेण्यासाठी स्वारगेट बस डेपो आणि इतर ठिकाणी सीसीटीव्ही फुटेज स्कॅन करत आहेत. फॉरेन्सिक तज्ञांनी गुन्हा घडलेल्या बसची तपासणी केली आहे. पोलिसांनी बस चालकाचे जबाब नोंदवले आहेत.

About Editor

Check Also

बृहन्मुंबई महानगरपालिकेच्या निवडणुक मतमोजणीप्रसंगी अडचण आली तरच ‘पाडू’चा वापर राज्य निवडणूक आयोगाकडून मतदानाच्या एक दिवस आधी माहिती

बृहन्मुंबई महानगरपालिकेच्या निवडणुकीसाठी वापरण्यात येणाऱ्या भारत इलेक्ट्रॉनिक्स लिमिटेडच्या (बेल) मतदान यंत्राद्वारे झालेल्या मतदानाची मोजणी करताना …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *