आयकर विभागाने करचुकवेगिरीच्या संदर्भात महाराष्ट्रातील नांदेडमधील फायनान्स कंपन्यांवर ७२ तासांच्या छाप्यानंतर १४ कोटी रुपये रोख आणि ८ किलो सोन्यासह १७० कोटी रुपयांची बेहिशेबी मालमत्ता जप्त केली. भंडारी फायनान्स आणि आदिनाथ अर्बन मल्टीस्टेट को-ऑपरेटिव्ह बँकेच्या परिसरातून रोख रक्कम आणि सोने जप्त करण्यात आले.
मिळालेल्या माहितीनुसार, जप्त केलेली संपूर्ण रक्कम मोजण्यासाठी अधिकाऱ्यांना १४ तास लागले.
विनय भंडारी, संजय भंडारी, आशिष भंडारी, संतोष भंडारी, महावीर भंडारी आणि पदम भंडारी या भावंडांची नांदेडमध्ये मोठी वैयक्तिक वित्त व्यवसाय प्रतिष्ठान आहे.
करचुकवेगिरीमुळे पुणे, नाशिक, नागपूर, परभणी, छत्रपती संभाजीनगर आणि नांदेड येथील शेकडो आयकर विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी संयुक्तपणे १० मे रोजी सुरू झालेले आणि १२ मे रोजी संपलेले छापे टाकले.
२५ खासगी वाहनांतून नांदेडला पोहोचलेल्या या पथकाने अलीभाई टॉवर येथील भंडारी फायनान्स प्रायव्हेट लिमिटेडचे कार्यालय, कोठारी कॉम्प्लेक्समधील कार्यालय, कोकाटे कॉम्प्लेक्समधील तीन कार्यालये आणि आदिनाथ अर्बन मल्टीस्टेट को-ऑपरेटिव्ह बँकेवर छापे टाकले.
याशिवाय पारस नगर, महावीर सोसायटी, फरांदे नगर, काबरा नगर येथील खासगी निवासस्थानांवरही छापे टाकण्यात आले. नांदेडमध्ये पहिल्यांदाच एवढ्या मोठ्या प्रमाणावर कर छापेमारी झाली आहे. आयकर विभागाने आरोपींविरुद्ध पुढील कारवाई सुरू केली आहे.
Marathi e-Batmya