मोठा प्रश्न, इंडियाचे संयोजक कोण होणार? सर्व विरोधी पक्षांचे दिग्गज एकत्र

२०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीत राष्ट्रीय लोकशाही आघाडी (NDA) सोबतच्या स्पर्धेवर मोठ्या विचारमंथनासाठी भारतातील विरोधी पक्षांच्या इंडिया आघाडीच्या नेत्यांची तिसरी बैठक मुंबईत आजापासून सुरू झाली. मुंबईत होणाऱ्या भारत आघाडीच्या या तिसऱ्या बैठकीत संयोजकांच्या नावाची घोषणा होण्याची शक्यता वर्तविण्यात येत आहे. बुधवारी सायंकाळी इंडिया आघाडीच्या नेत्यांमध्ये अनौपचारिक बैठक झाली. गुरुवारी सर्व नेते एकत्र बसून पुढील रणनीतीवर चर्चा करणार असल्याचे सांगण्यात येत असून या आघाडीतील २८ पक्षांचे नेते सहभागी झाले आहेत.

शुक्रवारी इंडिया आघाडीच्या लोगोचे अनावरण होणार आहे. तसेच संयोजकाच्या नावाची घोषणा होण्याची शक्यता आहे. बैठकीत जागावाटपावर चर्चा होण्याची शक्यता आहे. तसेच, एक संशोधन संघ, ४ ते ६ प्रवक्त्यांची एक टीम, एक मीडिया आणि सोशल मीडिया टीम आणि राष्ट्रीय अजेंडा यांच्या नियुक्तीसाठी एक समिती स्थापन केली जाऊ शकते. या बैठकीत सार्वत्रिक निवडणुकीच्या मुद्द्यांवरही चर्चा होण्याची शक्यता आहे.
या नेत्यांनी मुंबई गाठली

भारत आघाडीच्या बैठकीत सहभागी होण्यासाठी काँग्रेसच्या माजी अध्यक्षा सोनिया गांधी आणि काँग्रेस नेते आणि खासदार राहुल गांधी मुंबईत पोहोचले. या बैठकीला बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार, दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल, पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान, पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी, तामिळनाडूचे मुख्यमंत्री एम स्टॅलिन यांच्याशिवाय अखिलेश यादव, फारुख अब्दुल्ला, ओमर अब्दुल्ला, मेहबुबा मुफ्ती, हेही उपस्थित राहणार आहेत. लालू प्रसाद यादव, बिहारचे उपमुख्यमंत्री तेजस्वी यादव, सीताराम येचुरी, डी राजा मुंबईत पोहोचले.

यूपीमध्ये सपा मजबूत: अखिलेश यादव

उत्तर प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री अखिलेश यादव भारत बैठकीत सहभागी होण्यासाठी पोहोचले. सपा आमदार अबू असीम आझमी आणि रईस शेख यांच्यासह शिवसेना नेत्यांनी विमानतळावर त्यांचे स्वागत केले. अखिलेश यादव म्हणाले की, आज देशाची राजकीय परिस्थिती बदलली आहे, पूर्वी आम्हाला विरोध करणारे शिवसेनेचे आता आमचे स्वागत करत आहेत. ते म्हणाले की, उत्तर प्रदेशमध्ये समाजवादी पक्षाची स्थिती अतिशय मजबूत असून तेथे राजकीय बदलाची वेळ आली आहे. त्यासाठी भारत आघाडी मजबूत करण्याची गरज आहे. यापूर्वी अखिलेश यादव म्हणाले होते की जे २०१४ मध्ये आले ते २०२४ मध्ये निघून जातील. दुसरीकडे, राष्ट्रीय लोक दल (RLD) नेते जयंत चौधरी म्हणाले की, आगामी काळात आणखी समविचारी पक्ष आणि नेते भारतात सामील होण्याची अपेक्षा आहे. ते म्हणाले की, आम्हाला आशा आहे की, जमिनीवर काम करणारे राजकीय पक्ष आणि देशभरातील समविचारी लोक एकत्र येतील.

इंडिया आघाडी जिंकेल : आदित्य ठाकरे

देशात भारत आघाडीचा विजय होईल, असा दावा शिवसेनेचे यूबीटी नेते आणि माजी मंत्री आदित्य ठाकरे यांनी केला. जनतेला बदल हवा आहे आणि यावेळी परिवर्तन होणारच, असे ते म्हणाले. आमचा लढा हुकूमशाहीविरुद्ध आहे. एकनाथ शिंदे यांचे नाव न घेता ते म्हणाले की, ईडीच्या भीतीने काही डरपोक लोक भाजपमध्ये दाखल झाले. आगामी निवडणुकीत आम्ही भाजपला जिंकू देणार नाही. लोक आमच्यात सामील होत आहेत.

 

About Editor

Check Also

हर्षवर्धन सपकाळ यांचा आरोप, नगरपालिका निवडणुकांमध्ये लोकशाहीचे वस्त्रहरण सालेकसामध्ये मतदान संपल्यावर १७ ईव्हीएमचे सील तोडून पुन्हा मतदान पण गुन्हा दाखल नाही

नुकत्याच पार पडलेल्या नगरपालिका निवडणुकांमध्ये बोगस मतदान, दडपशाही व सर्व नियम धाब्यावर बसवून मतदान झाले. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *