बॉलीवूड स्टार सलमान खानने त्याचे अपार्टमेंट विकले ३.२ कोटी रूपयांना विकले, ३२.१ लाखाची स्टॅम्प ड्युटी भरली

बॉलिवूड अभिनेता सलमान खानने खार पश्चिमेतील त्याचे अपार्टमेंट ₹३.२ कोटींना विकले आहे. ही मालमत्ता १६व्या रोडवरील शिव अस्थान हाइट्समध्ये आहे आणि त्याचे क्षेत्रफळ १,२६५ चौरस फूट आहे.

मंगळवारी विक्रीची नोंदणी झाली. इन्स्पेक्टर जनरल ऑफ रजिस्ट्रेशन (IGR) च्या पोर्टलवर squareyards.com ने अॅक्सेस केलेल्या कागदपत्रांनुसार खरेदीदाराने ₹३२.०१ लाख स्टॅम्प ड्युटी भरली.

खार पश्चिम हे मुंबईतील सर्वात स्थापित रिअल इस्टेट ठिकाणांपैकी एक आहे. या भागात प्रीमियम अपार्टमेंट, जुने बंगले आणि बुटीक व्यावसायिक जागा आहेत. शहराच्या पश्चिम उपनगरात दर्जेदार मालमत्ता शोधणाऱ्या घर खरेदीदारांना आणि गुंतवणूकदारांना ते आकर्षित करत आहे.

सलमान खान अजूनही वांद्रे येथील बँडस्टँडवरील गॅलेक्सी अपार्टमेंटमध्ये राहतो. मुंबईतील वांद्रे पश्चिम हे एक सुस्थापित आणि फायदेशीर रिअल इस्टेट हब म्हणून प्रसिद्ध आहे, ज्यामध्ये लक्झरी निवासी आणि व्यावसायिक मालमत्तांचे मिश्रण आहे. या भागात विविध प्रकारच्या उच्च दर्जाच्या अपार्टमेंट्स, ऐतिहासिक बंगले आणि स्टायलिश व्यावसायिक आस्थापनांचा समावेश आहे, जे संभाव्य रहिवासी आणि जाणकार गुंतवणूकदार दोघांनाही आकर्षित करतात.

मुंबईच्या लक्झरी गृहनिर्माण बाजारपेठेत न विकल्या गेलेल्या इन्व्हेंटरीमध्ये तीव्र वाढ नोंदवली गेली आहे, ज्यामध्ये ₹२.५ कोटींपेक्षा जास्त किमतीच्या अपार्टमेंटमध्ये वर्षानुवर्षे ३६% वाढ झाली आहे. रिअल इस्टेट कन्सल्टन्सी ANAROCK च्या अहवालानुसार, न विकल्या गेलेल्या युनिट्स २०२४ च्या पहिल्या तिमाहीत ६,१८० वरून २०२५ च्या पहिल्या तिमाहीत जवळपास ८,४२० पर्यंत वाढल्या आहेत.

ही वाढ खरेदीदारांच्या भावनांमध्ये बदल किंवा मुंबईच्या उच्च दर्जाच्या निवासी विभागात जास्त पुरवठ्याचे संकेत देते. २०२२ नंतर न विकल्या गेलेल्या लक्झरी स्टॉकमध्ये ही पहिली वाढ आहे, जी गेल्या दोन वर्षांत दिसणारी घसरण उलट करते.

२०२३ च्या पहिल्या तिमाहीत, न विकल्या गेलेल्या घरांच्या साठ्यात २९% घट झाली – २०२२ च्या पहिल्या तिमाहीत अंदाजे १८,३४० युनिट्स होते ते १३,०४० युनिट्सवर आले. २०२४ च्या पहिल्या तिमाहीतही ही घट कायम राहिली, जी वर्षानुवर्षे ५३% ने घसरून ६,१८० युनिट्सवर आली. तथापि, २०२५ मधील वाढ विकासकांसाठी उच्च-मूल्याच्या घरांच्या साफसफाईमध्ये नवीन आव्हाने दर्शवते.

मुंबईच्या लक्झरी रिअल इस्टेट मार्केटमध्ये न विकल्या गेलेल्या घरांच्या साठ्यात लक्षणीय वाढ झाली आहे, ज्यामध्ये ₹२.५ कोटींपेक्षा जास्त किमतीच्या अपार्टमेंटमध्ये वर्षानुवर्षे ३६% वाढ झाली आहे. रिअल इस्टेट कन्सल्टन्सी ANAROCK च्या अहवालानुसार, न विकल्या गेलेल्या घरांच्या साठ्याची संख्या २०२४ च्या पहिल्या तिमाहीत ६,१८० वरून २०२५ च्या पहिल्या तिमाहीत जवळपास ८,४२० वर पोहोचली आहे.

शहराच्या प्रीमियम गृहनिर्माण विभागात पुरवठा आणि मागणी यांच्यातील संभाव्य विसंगती दर्शविणारी ही वाढ. गेल्या दोन वर्षांत दिसून आलेल्या सुधारणेच्या ट्रेंडमध्ये हे उलटेपणाचे लक्षण आहे – २०२२ नंतर न विकल्या गेलेल्या स्टॉकमध्ये ही पहिलीच वाढ आहे.

२०२३ च्या पहिल्या तिमाहीत, इन्व्हेंटरी २९% ने घसरली होती, २०२२ च्या पहिल्या तिमाहीत सुमारे १८,३४० युनिट्सवरून १३,०४० युनिट्सवर आली. पुढील वर्षी ५३% ची तीव्र घसरण झाली, ज्यामुळे २०२४ च्या पहिल्या तिमाहीत हा आकडा ६,१८० युनिट्सवर आला. तथापि, नवीनतम वाढ सूचित करते की बदलत्या बाजार परिस्थितीमुळे विकासकांना आता प्रीमियम इन्व्हेंटरी ऑफलोड करण्यासाठी नवीन दबावाचा सामना करावा लागू शकतो.

About Editor

Check Also

One-battle-after-another-Movie

Oscar 2026 : ‘वन बॅटल आफ्टर अदर’ ने सर्वोत्कृष्ट चित्रपट जिंकला, फक्त सहा पुरस्कार जिंकले

Oscar 2026: ९८ व्या अकादमी पुरस्कार सोहळ्यात सर्वोत्कृष्ट चित्रपट श्रेणीत पॉल थॉमस अँडरसनचा “वन बॅटल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *