गो फर्स्ट खरेदीतून इजी माय ट्रिप आणि बिझी बी एअरवेज बाहेर खेरदीची मुदत उलटून गेल्यानंतर निर्णय जाहिर

गो फर्स्टसाठी संयुक्तपणे बोली लावल्यानंतर तीन महिन्यांहून अधिक काळ, ट्रॅव्हल पोर्टल इजी माय ट्रिप EaseMyTrip चे CEO निशांत पिट्टी यांनी शनिवारी सांगितले की ते दिवाळखोर एअरलाइनसाठी बोली मागे घेत आहेत.

स्पाईसजेटचे प्रमुख अजय सिंग यांच्यासह पिट्टीच्या बहुसंख्य मालकीच्या बिझी बी एअरवेजने गो फर्स्टसाठी फेब्रुवारी महिन्यात बोली लावली होती, जी दिवाळखोरी निराकरण प्रक्रियेतून जात आहे,

पिट्टी म्हणाले की, काळजीपूर्वक विचार केल्यानंतर, त्यांनी वैयक्तिक क्षमतेनुसार गो फर्स्टसाठीची बोली मागे घेण्याचा निर्णय घेतला.

“निर्णयामुळे मला इतर धोरणात्मक प्राधान्यक्रमांवर आणि आमच्या दीर्घकालीन दृष्टी आणि वाढीच्या उद्दिष्टांशी सुसंगत असलेल्या उपक्रमांवर अधिक चांगले लक्ष केंद्रित करण्याची परवानगी मिळते,” असे त्यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे.

दिल्ली उच्च न्यायालयाने भाडेकरूंना गो फर्स्टला भाड्याने घेतलेली ५४ विमाने परत घेण्याची परवानगी दिल्यानंतर एका महिन्यापेक्षाही कमी कालावधीनंतर ही नवीन कारवाई झाली आहे.

२६ एप्रिल रोजी, पिटीने सांगितले होते की ते न्यायालयाच्या आदेशाचे पुनरावलोकन केल्यानंतर ग्राउंड एअरलाइनच्या प्रस्तावित ऑफरमध्ये आवश्यक ते समायोजन विचारात घेतील.

संयुक्त बोलीदार बिझी बी एअरवेज Busy Bee Airways ने निवड रद्द केल्यामुळे अजय सिंग या बोलीचा पाठपुरावा करतील की नाही हे त्वरित निश्चित करता आले नाही.

दरम्यान, इजी माय ट्रिप EaseMyTrip ने शुक्रवारी मार्च तिमाहीत रु. १५.०७ कोटींचा एकत्रित तोटा आणि रु. १०३.४६ कोटी करानंतर पूर्ण वर्षाचा नफा नोंदवल्यानंतर, पिटीने बोली मागे घेण्याची घोषणा केली.

८ एप्रिल रोजी, नॅशनल कंपनी लॉ ट्रिब्युनल (NCLT) ने गो फर्स्टची दिवाळखोरी रिझोल्यूशन प्रक्रिया पूर्ण करण्यासाठी पुन्हा ६० दिवसांनी ३ जूनपर्यंत मुदत वाढवली. या विस्तारापूर्वी, अंतिम मुदत ४ एप्रिल होती.

गो फर्स्ट Go First ने ३ मे २०२३ रोजी उड्डाण करणे थांबवले आणि NCLT ने गेल्या वर्षी १० मे रोजी स्वैच्छिक दिवाळखोरी निराकरण प्रक्रियेची विनंती मान्य केली.

About Editor

Check Also

Rolls-Royce

Rolls-Royce: आता रोल्स-रॉइस भारतीय बाजारपेठेत धावेल रोल्स-रॉइसचे सीईओ एर्गिनबिल्जिक यांनी सांगितले की, कंपनीची महत्त्वाकांक्षा भारताला रोल्स-रॉइससाठी घरगुती बाजारपेठ बनवण्याची आहे

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी बुधवारी रोल्स-रॉइसचे सीईओ तुफान एर्गिनबिल्जिक Rolls-Royce यांची भेट घेतली आणि सांगितले …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *