जिंदाल समुह विकणार इंधनाच्या वाहन किंमतीत इलेक्ट्रीक वाहन १० लाख प्रवासी वाहने विकण्याचे उद्दिष्ट

सज्जन-जिंदालच्या नेतृत्वाखालील JSW समूहाचे उद्दिष्ट भारतातील इलेक्ट्रीक प्रवासी वाहन विभागामध्ये विद्युत वाहनाची किंमत किमान इंधनावर चालणाऱ्या वाहनाप्रमाणेच असावी या अपेक्षेसह आहे, पार्थ जिंदाल, ३३ वर्षीय वंशज $२३ – अब्जावधी कमाई JSW समूहाने, भारतात नवीन इलेक्ट्रिक वाहने (NEVs) तयार करण्यासाठी SAIC-मालकीच्या MG मोटरसह संयुक्त उपक्रमाची घोषणा केल्यानंतर २० मार्च रोजी सांगितले.

“एमजीसह, माझे स्वप्न आहे की आम्ही एक मारुती मोमेंट तयार करू,” असे सज्जन जिंदाल यांनी संयुक्त उपक्रमाची घोषणा करताना सांगितले. JV कंपनी, JSW MG Motor India ने २०३० पर्यंत भारतात १० लाख युनिट्स प्रवासी इलेक्ट्रिक वाहने विकण्याचे उद्दिष्ट ठेवले आहे.

“मला वाटते की हे श्रेणीत खूप मोठे व्यत्यय आणणारे आहे,” जिंदाल म्हणाले.
समूह वाढत्या मध्यमवर्गीय उत्पन्नावर सट्टा लावत आहे आणि स्थानिक पुरवठा साखळीद्वारे आणि JSW स्टील सारख्या समूहाच्या उपकंपन्यांकडून लाभ मिळवून मिळवलेल्या आकर्षक किमतींसह ग्राहकांची पूर्तता करतो. पार्थ जिंदाल यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, “आम्ही पुढे जात असताना JV कंपनीसाठी संपूर्ण स्टील JSW स्टीलकडून येणार आहे.

किंमतीबद्दल विचारले असता पार्थ म्हणाला, “आम्ही ते उघड करू तेव्हा ते मनोरंजक असेल. ते प्रीमियम ब्रॅकेटमध्ये नाही. ते मुख्य प्रवाहात आहे. आम्हाला दहा लाख कार विकायच्या आहेत, आम्ही प्रीमियम असू शकत नाही.”

JSW समूह आणि इतर भारतीय भागधारकांनी क्षमता विस्तार आणि नवीन कार मॉडेल्सची ओळख वाढवण्यासाठी JV मध्ये ५,००० कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली आहे. एमजी मोटरच्या हालोल सुविधेची उत्पादन क्षमता सध्याच्या एक लाख वाहनांच्या क्षमतेवरून वार्षिक तीन लाख वाहनांपर्यंत वाढवली जाईल.

नवीन कंपनीचे अध्यक्ष JSW ग्रुपचे असतील आणि कंपनीचे बोर्ड JSW आणि SAIC द्वारे संयुक्तपणे व्यवस्थापित केले जाईल.

About Editor

Check Also

अर्थमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचा १६ उपक्षेत्रांवर आधारित सविस्तर अर्थसंकल्प विधानसभेत अर्थसंकल्प सादर

राज्याचे वित्तमंत्री तथा मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी आज राज्याचा अर्थसंकल्प विधानसभेत सादर केला. तसेच हा …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *