तुमचे पॅन कार्ड हरवले? याप्रमाणे डुप्लिकेट पॅन कार्डसाठी अर्ज करा डुप्लिकेट पॅन कार्डसाठी अर्ज करू शकता

पॅन कार्ड हे एक महत्त्वाचे दस्तऐवज आहे. पॅन कार्ड हरवले तर तुम्हाला कर आणि वित्तसंबंधित अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागू शकते. मात्र, तुम्हाला घाबरण्याची गरज नाही. तुमचे पॅन कार्ड चोरीला गेले, हरवले किंवा खराब झाले तर तुम्ही आता डुप्लिकेट पॅन कार्डसाठी अर्ज करू शकता.

आयकर विभाग तुम्हाला डुप्लिकेट पॅन कार्डसाठी अर्ज करण्याची परवानगी देते.तुम्ही डुप्लिकेट पॅन कार्डसाठी ऑनलाइन आणि ऑफलाइन दोन्ही अर्ज करू शकता. या प्रक्रिया जाणून घ्या

याप्रमाणे ऑनलाइन अर्ज करा

– सर्वप्रथम तुम्ही TIN-NSDL च्या अधिकृत वेबसाइटवर जा.

– पुढे तुम्ही अर्जाचा प्रकार निवडा : विद्यमान पॅन डेटामध्ये बदल किंवा सुधारणा/पॅन कार्डचे पुनर्मुद्रण (विद्यमान पॅन डेटामध्ये कोणताही बदल नाही) आदी अर्जाचा प्रकार निवडून पुढे जा.

– यानंतर तुम्ही फॉर्मवर आवश्यक माहिती भरा.

– तुम्ही टोकन क्रमांक तयार करा. तुमची माहिती सबमिट केल्यानंतर, टोकन क्रमांक तयार केला जाईल आणि तुमच्या नोंदणीकृत ईमेल पत्त्यावर पाठवला जाईल. भविष्यातील संदर्भासाठी हा टोकन क्रमांक तुमच्याकडे ठेवा.

– आवश्यक वैयक्तिक तपशील भरा आणि तुमचा पॅन अर्ज सादर करण्याची पद्धत निवडा. डुप्लिकेट पॅनसाठी तुमचा अर्ज सबमिट करण्यासाठी तुम्हाला तीन पर्याय मिळतील.

– अर्जाची कागदपत्रे स्वतः फॉरवर्ड करा. पोचपावती फॉर्म प्रिंट करा, आवश्यक कागदपत्रे घेऊन जा आणि पोस्टद्वारे NSDL च्या पॅन सेवा युनिटकडे पाठवा.

– ई-केवायसी आणि ई-साइन (पेपरलेस) द्वारे डिजिटली सबमिट करा. या पर्यायासाठी आधार वापरा आणि ओटीीपीसह तुमचे तपशील प्रमाणीकृत करा. फॉर्मवर ई-स्वाक्षरी करण्यासाठी, तुम्हाला डिजिटल स्वाक्षरी आवश्यक असेल.

– ई-साइनद्वारे स्कॅन केलेल्या प्रतिमा सबमिट करा. तुम्हाला तुमच्या छायाचित्र, चिन्ह आणि इतर कागदपत्रांच्या स्कॅन केलेल्या प्रतिमा अपलोड कराव्या लागतील.

– कार्ड प्रकार निवडा. तुम्हाला फिजिकल पॅन कार्ड हवे आहे की ई-पॅन कार्ड निवडा. तुम्ही ई-पॅन कार्ड निवडल्यास तुम्हाला वैध ईमेल आयडी द्यावा लागेल.

– दस्तऐवज सबमिट करा आणि पेमेंट करा. अर्ज सादर करण्याची पद्धत निवडल्यानंतर, संपर्क आणि इतर तपशील आणि दस्तऐवज तपशील विभागात सर्व माहिती प्रदान करा.

– यानंतर, तुम्हाला पेमेंट पृष्ठावर निर्देशित केले जाईल. पेमेंट पूर्ण झाल्यावर एक पोचपावती तयार केली जाईल.

About Editor

Check Also

6G Service: भारत ६जी मध्ये जगाचे नेतृत्व करेल 6G Service: २०३० पर्यंत ५जी वापरकर्ते एक अब्जापर्यंत पोहोचण्याची अपेक्षा आहे: ज्योतिरादित्य सिंधिया

केंद्रीय दळणवळण मंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनी बुधवारी सांगितले की भारताने ४जी मध्ये जगाचे अनुसरण केले, …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *