सेबीने घातली संजीव भसीन यांच्यावर बंदी ११.३७ कोटी जप्त करण्याचे आदेश ही दिले

मंगळवारच्या एका घटनेच्या संदर्भात भारतीय सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज बोर्डने बंदी घातलेल्या बाजार तज्ञ संजीव भसीन आणि इतर अनेकांना भांडवली बाजारात प्रवेश करण्यास बंदी घातली. नियामक संस्थेने ११.३७ कोटी रुपये जप्त करण्याचे आदेश देखील दिले आहेत – जे उल्लंघन करून बेकायदेशीरपणे मिळवले होते. भसीनवर विविध कंपन्यांमधील शेअर्स खरेदी करण्याचा आणि वृत्त माध्यमांमध्ये आणि आयआयएफएल टेलिग्राम चॅनेलद्वारे त्यांचा प्रचार करण्याचा आरोप आहे. त्यांच्या शिफारसींच्या आधारे शेअर्सच्या किमती वाढल्यानंतर त्यांनी नफ्यासाठी त्यांचे होल्डिंग विकल्याचा आरोप आहे.

सेबीच्या वेबसाइटवर अपलोड केलेल्या अंतरिम आदेशातील एका उताऱ्याने संजीव भसीन, त्यांचा चुलत भाऊ ललित भसीन आणि त्यांचा मेहुणा आशिष कपूर यांच्यासह अनेक व्यक्तींना “सिक्युरिटीज खरेदी, विक्री किंवा अन्यथा व्यवहार” करण्यास बंदी घातली आहे. या नोटीसमध्ये इतर नातेवाईक, डीलर्स आणि संबंधित कंपन्यांची नावे देखील देण्यात आली आहेत आणि त्यांना सिक्युरिटीजमध्ये व्यवहार करण्यास मनाई करण्यात आली आहे.

“कथित उल्लंघनांमधून मिळवलेल्या बेकायदेशीर नफ्याची एकूण रक्कम म्हणजे ₹११,३७,१९,१७० इतकी रक्कम, तक्ता १०० मध्ये नमूद केल्याप्रमाणे संयुक्तपणे आणि स्वतंत्रपणे जप्त केली जाईल आणि सूचनांना निर्देश दिले आहेत की त्यांनी अनुसूचित व्यावसायिक बँकेत मुदत ठेव खाते उघडावे जेणेकरून ते संयुक्तपणे आणि स्वतंत्रपणे बेकायदेशीर नफ्याची रक्कम जमा/जमा करू शकतील आणि सेबीच्या नावे धारण चिन्हांकित असेल आणि त्यात ठेवलेली रक्कम सेबीच्या परवानगीशिवाय सोडली जाणार नाही,” असे या सूचनेत पुढे म्हटले आहे.

About Editor

Check Also

केंद्रीय अर्थसंकल्पातून काय झाले स्वस्त आणि महाग १७ कर्करोग आणि सात दुर्धर आजारावरच्या औषधांवरील कर माफ

देशातील आम आदमीसाठी, रविवार तसा सुट्टीचा दिवस, मात्र केंद्रीय अर्थसंकल्पात सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे या …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *