काँग्रेस-डिमकेच्या आघाडीत कमल हसनही सहभागीः जागा वाटपावर शिक्कामोर्तब

इंडिया आघाडीतील तामिळनाडू राज्यातील डिमके अर्थात द्रविड मुनेत्र कझघम पक्षाबरोबर असलेली काँग्रेसबरोबरील आघाडीवर आज शिक्कामोर्तब करण्यात आले. विशेष म्हणजे या आघाडीत दाक्षिणात्य स्टार कमल हसन यांचा मक्कल निधी मैय्यम हा पक्षही सहभागी झाला आहे. त्यामुळे तामिळनाडू मध्ये डिएमके पक्षाबरोबर काँग्रेस आणि मक्कल निधी मैय्यम हा पक्ष आघाडी म्हणून लोकसभा निवडणूकीला सामोरे जाणार आहे.

काँग्रेसने तामिळनाडू आणि पुद्दुचेरीमधील लोकसभेच्या जागांसाठी डीएमकेसोबत जागावाटपाचा करार निश्चित केला आहे, अशी घोषणा पक्षाचे सरचिटणीस के सी वेणुगोपाल यांनी शनिवारी केली. या करारानुसार काँग्रेस तामिळनाडूतील नऊ जागा आणि पुद्दुचेरीतील एकमेव जागा लढवणार आहे. २०१९ मध्ये दोन्ही पक्षांमध्ये झालेल्या करारातून आगामी लोकसभा निवडणुकीसाठी जागा वाटपाचा फॉर्म्युला कायम आहे. २०१९ च्या सार्वत्रिक निवडणुकीत, DMK च्या नेतृत्वाखालील आघाडीने ३९ लोकसभा जागांपैकी ३८ जागा जिंकल्या.

काँग्रेसने त्यावेळी लढलेल्या नऊ पैकी आठ जागा जिंकल्या होत्या. केसी वेणुगोपाल यांनी शनिवारी सांगितले की काँग्रेस उर्वरित ३० जागांवर आपल्या मित्रपक्षांनी उभे केलेल्या उमेदवारांना पाठिंबा देईल. द्रमुक आणि काँग्रेस एकत्र लढतील, एकत्र लढतील आणि एकत्र जिंकतील, वेणुगोपाल म्हणाले. युतीने उभे केलेले उमेदवार सर्व ४० जागांवर विजयी होतील, असा विश्वास व्यक्त केला.

काँग्रेस नेत्याने केंद्र सरकारवर हल्ला केला आणि आरोप केला की ते विरोधी पक्षांची सत्ता असलेल्या राज्यांवर “हल्ला” करत आहेत. मुख्यमंत्री एमके स्टॅलिन यांच्या नेतृत्वाखाली, तामिळनाडू देशातील फुटीरतावादी शक्तींविरुद्ध आणि केंद्र सरकारच्या विरोधी वृत्तीविरुद्ध लढत आहे. केंद्र सरकार विरोधी-शासित राज्यांवर कसे हल्ले करत आहे, हे आपल्या सर्वांना माहीत आहे, असेही वेणुगोपाल म्हणाले.

भाजपा तामिळनाडूच्या अभिमानावर हल्ला करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा आरोप करत पुढे म्हणाले, भाजपच्या विभाजनवादी, लोकविरोधी राजकारणाशी लढा देणे महत्त्वाचे आहे.

ज्या दिवशी कमल हसनचा मक्कल नीधी मैयम (MNM) आगामी लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचारासाठी DMK-नेतृत्वाखालील आघाडीत सामील झाला त्या दिवशी जागावाटपाचा करार झाला. अभिनेत्याने सांगितले की त्यांचा पक्ष निवडणूक लढवणार नाही. परंतु युतीला पाठिंबा देईल.

About Editor

Check Also

छगन भुजबळ यांची मागणी, राज्यात पीएनजी नेटवर्क वाढीसाठी केंद्र शासनाकडून आर्थिक पाठबळ आवश्यक निवासी व व्यावसायिक आस्थापनांना एलपीजी व पीएनजी गॅसचा अधिक चांगला व सुलभ पुरवठा उपलब्ध करून देणे

पीएनजी नेटवर्कचा राज्यभर विस्तार अधिक वेगाने करण्यासाठी केंद्र शासनाकडून तांत्रिक सहाय्य तसेच पायाभूत सुविधा उभारणीसाठी …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *