ऑस्करसाठी भारताकडून होमबाउंड चित्रपट निवड समितीचे अध्यक्ष एन चंद्रा यांची माहिती

२०२६ च्या अकादमी पुरस्कारांसाठी सर्वोत्कृष्ट आंतरराष्ट्रीय फीचर फिल्म श्रेणीमध्ये हिंदी चित्रपट होमबाउंडची भारताकडून अधिकृत प्रवेशिका म्हणून निवड करण्यात आली आहे.

कोलकाता येथे झालेल्या पत्रकार परिषदेत, निवड समितीचे अध्यक्ष एन चंद्रा यांनी सांगितले की ऑस्करमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व करण्यासाठी विविध भाषांमधील २४ चित्रपट शर्यतीत होते.

“ही एक अतिशय कठीण निवड होती. हे चित्रपट लोकांच्या जीवनाला स्पर्श करणारे होते,” चंद्रा म्हणाले.

“आम्ही न्यायाधीश नव्हते तर प्रशिक्षक होतो. आम्ही अशा खेळाडूंचा शोध घेत होतो ज्यांनी आपला ठसा उमटवला आहे,” असे ते पुढे म्हणाले.

या निवडीवर प्रतिक्रिया देताना, धर्मा प्रॉडक्शनने होमबाउंडला आर्थिक मदत केली आहे, असे निर्माता करण जोहर म्हणाले, “आम्हाला खूप सन्मान आणि नम्रता आहे की होमबाउंडला अकादमी पुरस्कारांसाठी भारताकडून अधिकृत प्रवेशिका म्हणून निवडण्यात आले आहे. नीरज घायवान यांच्या प्रेमाच्या श्रमाला जगभरातील लाखो हृदयात निश्चितच स्थान मिळेल.”

“होमबाउंड” चित्रपटाचे दिग्दर्शक नीरज घायवान पुढे म्हणाले, “ऑस्करसाठी भारताची अधिकृत प्रवेशिका म्हणून “होमबाउंड” चित्रपटाची निवड झाली आहे याचा मला खूप अभिमान आहे. आपल्या भूमी आणि आपल्या लोकांबद्दलच्या प्रेमात रुजलेले, हे चित्रपट आपण सर्वांनी सामायिक केलेल्या घराचे सार घेऊन जाते. आपल्या कथा जगासमोर घेऊन जाणे आणि चित्रपटसृष्टीतील सर्वात मोठ्या जागतिक टप्प्यांपैकी एकावर भारताचे प्रतिनिधित्व करणे ही नम्रता आणि अभिमानाची बाब आहे आणि यासाठी मी अत्यंत आभारी आहे.”

“होमबाउंड” चित्रपटात ईशान खट्टर, विशाल जेठवा आणि जान्हवी कपूर मुख्य भूमिकेत आहेत. हा चित्रपट उत्तर भारतातील एका छोट्याशा गावातून दोन बालपणीच्या मित्रांची कथा दाखवतो जे पोलिस नोकरीचा पाठलाग करतात आणि त्यांना दीर्घकाळापासून नाकारलेल्या प्रतिष्ठेचे आश्वासन देतात.

About Editor

Check Also

कामगार मंत्री आकाश फुंडकर यांची माहिती, सिने कलाकारांसाठी स्वतंत्र नियमावली नवीन कामगार संहितेच्या अनुषंगाने नवी नियमावली

नवीन कामगार संहितेच्या अनुषंगाने   सिने कलाकारांसाठी स्वतंत्र नियमावली तयार करण्यात येणार असून नियमावलीचा मसूदा …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *