रेडिंग्टन, अदानी पॉवर, नेटवेब टेक, ल्युपिन हे पुढील आठवड्यात लक्ष केंद्रित करणारे शेअर्स सलग तिसऱ्या आठवड्यात वाढ

देशांतर्गत इक्विटी बेंचमार्क सेन्सेक्स आणि निफ्टी५० ने आठवड्याचा शेवट सकारात्मक पातळीवर केला, सलग तिसऱ्या आठवड्यात वाढ नोंदवली. भारत-अमेरिका व्यापार चर्चेतील सकारात्मक संकेत आणि यूएस फेडरल रिझर्व्हने २०२५ मधील पहिली दर कपात यामुळे आठवड्यात दोन्ही निर्देशांक जवळजवळ १ टक्क्यांनी वाढले.

पुढील आठवड्यात लक्ष केंद्रित करणारे काही स्टॉक येथे आहेत:

कॉर्पोरेट कृती: अदानी पॉवर, बजाज होल्डिंग्ज आणि इन्व्हेस्टमेंट, नझारा टेक्नॉलॉजीज, पिडिलाइट इंडस्ट्रीज, गुजरात फ्लोरोकेमिकल्स आणि बीईएमएल हे डझनभर स्टॉक आहेत जे पुढील आठवड्यात कॉर्पोरेट कृतींसाठी एक्स-डेट होतील, असे बीएसईच्या आकडेवारीवरून दिसून आले आहे.

पुढील आठवड्यात निकाल: सुदर्शन केमिकल इंडस्ट्रीज, अमांता हेल्थकेअर, विक्रण इंजिनिअरिंग, एशियन हॉटेल्स (वेस्ट) आणि पीटीएल एंटरप्रायझेस येत्या आठवड्यात त्यांचे तिमाही निकाल प्रकाशित करतील, असे बीएसई कडून संकलित केलेल्या आकडेवारीनुसार दिसून येते.

रेडिंग्टन: आयटी वितरण प्रमुख रेडिंग्टनने शनिवारी स्टॉक एक्सचेंजला माहिती दिली की त्यांची तुर्कीतील स्टेप-डाऊन उपकंपनी, अरेना बिल्गिसयारने त्यांच्या युनिट अरेना कनेक्टचा उपकरण वितरण आणि पुरवठा करार तुर्कीस्थित डेटागेट बिल्गिसयारला देण्यासाठी सुमारे $८ दशलक्ष किमतीचा करार केला आहे.

स्वान डिफेन्स अँड हेवी इंडस्ट्रीज: कंपनीने भारतातील जहाजबांधणी क्षेत्रात परिवर्तन घडवून आणण्याच्या उद्देशाने गुजरात मेरीटाईम बोर्ड (जीएमबी) सोबत ४,२५० कोटी रुपयांच्या गुंतवणुकीसाठी सामंजस्य करार केला आहे.

लुपिन: फार्मा क्षेत्रातील प्रमुख कंपनी ल्युपिनने शनिवारी एक्सचेंजेसना माहिती दिली की यूएस फूड अँड ड्रग अॅडमिनिस्ट्रेशन (FDA) ने त्यांच्या पुणे बायोटेक सुविधेवर ८ सप्टेंबर ते १९ सप्टेंबर दरम्यान उत्पादन-विशिष्ट पूर्व-मंजुरी तपासणी पूर्ण केली आहे.

पिरामल एंटरप्रायझेस: कंपनीने सांगितले की त्यांच्या सीएफओ आणि प्रमुख व्यवस्थापकीय कर्मचारी, उपमा गोयल ३० सप्टेंबर २०२५ रोजी पद सोडतील. जुलैमध्ये करिअरच्या आकांक्षांमुळे राजीनामा देणारे गोयल, एनसीएलटी मुंबई खंडपीठाने पिरामल फायनान्स लिमिटेडसोबत कंपनीच्या विलीनीकरणाला मंजुरी दिल्यानंतर लगेचच ते बाहेर पडतात.

शिपिंग कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया: कंपनीने देशातील आघाडीच्या तेल कंपन्यांसोबत सामंजस्य करार (एमओयू) केला आहे – भारत पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन (बीपीसीएल), हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन (एचपीसीएल) आणि इंडियन ऑइल कॉर्पोरेशन (आयओसी).

पीएनसी इन्फ्राटेक: कंपनीला बिहारमधील बिहार स्टेट रोड डेव्हलपमेंट कॉर्पोरेशनकडून ४९५.५४ कोटी रुपयांचा एक नवीन प्रकल्प मिळाला आहे.

नेटवेब टेक्नॉलॉजीज: कंपनीने तिच्या टायरोन एआय जीपीयू अ‍ॅक्सिलरेटेड सिस्टम्सच्या पुरवठ्यासाठी लागू कर वगळून अंदाजे ४५० कोटी रुपयांचा खरेदी ऑर्डर मिळवला आहे.

About Editor

Check Also

हर्षवर्धन सपकाळ यांचा आरोप, अर्थसंकल्पातून सामाजिक न्यायाची भूमिका हरपली अमेरिकेच्या टेरिफचे भारतावर गंभीर परिणाम, जगात जे ४० वर्षात घडले नाही ते घडत असून ही फक्त सुरुवात: संजीव चांदोरकर

पूर्वी अर्थसंकल्पावर मोठ मोठ्या चर्चा होत असत व ते समजावून सांगितले जात असे पण आता …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *