रिझर्व्ह बँकेने ( RBI ) स्टेट बँकेसह तीन बँकांना ३.९२ कोटी रुपयांचा ठोठावला दंड RBI ने स्टेट बँक ऑफ इंडिया (SBI), इंडियन बँक आणि पंजाब अँड सिंध बँकेवर मार्गदर्शक तत्वांशी संबंधित तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल हा दंड ठोठावला आहे.

मुंबई/नवी दिल्ली, २५ सप्टेंबर : भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने सार्वजनिक क्षेत्रातील तीन बँकांना 3.92 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावला आहे. RBI ने स्टेट बँक ऑफ इंडिया (SBI), इंडियन बँक आणि पंजाब अँड सिंध बँकेवर मार्गदर्शक तत्वांशी संबंधित तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल हा दंड ठोठावला आहे.

आरबीआयने सोमवारी जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की एसबीआयला 1.3 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे. ‘कर्ज आणि अग्रिम – वैधानिक आणि इतर निर्बंध’ आणि आंतर-समूह व्यवहार आणि कर्जाचे व्यवस्थापन यावर जारी केलेल्या सूचनांच्या काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल SBI वर हा आर्थिक दंड ठोठावण्यात आला आहे.

रिझर्व्ह बँकेच्या म्हणण्यानुसार इंडियन बँकेला 1.62 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे. ‘कर्ज आणि अग्रिम – वैधानिक आणि इतर निर्बंध’, KYC (तुमच्या ग्राहकाला जाणून घ्या) आणि भारतीय रिझर्व्ह बँक (ठेवांवर व्याजदर) निर्देश, 2016 च्या काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल बँकेवर हा आर्थिक दंड ठोठावण्यात आला आहे.

तसेच रिझर्व्ह बँकेने पंजाब आणि सिंध बँकेला एक कोटी रुपयांचा दंड ठोठावला आहे. ठेवीदार शिक्षण आणि जागरूकता निधी योजनेतील काही तरतुदींचे पालन न केल्यामुळे हा दंड ठोठावण्यात आला आहे. याशिवाय RBI ने Fedbank Financial Services Limited वर 8.80 लाख रुपयांचा दंडही ठोठावला आहे. नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपन्यांमधील (NBFC) फसवणूक रोखण्याशी संबंधित काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल हा आर्थिक दंड लावण्यात आला आहे.

About Marathi E Batmya

Check Also

FedEx to set up cargo hub at Navi Mumbai airport

FedEx: नवी मुंबई विमानतळावर फेडएक्स उभारणार कार्गो हब

एक्सप्रेस वाहतूक कंपनी फेडएक्सने बुधवारी घोषणा केली की ते अदानी समूहासोबत भागीदारीत नवी मुंबई आंतरराष्ट्रीय …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *