समृद्धी एक्स्प्रेसवेच्या बांधकामादरम्यान पुलाच्या स्लॅबवर क्रेन पडल्याने १६ कामगारांचा मृत्यू ठाणे जिल्ह्यात घडला अपघात

महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यात मंगळवारी समृद्धी एक्स्प्रेसवेच्या तिसऱ्या टप्प्याच्या बांधकामादरम्यान पुलाच्या स्लॅबवर क्रेन पडल्याने १६ कामगारांचा मृत्यू झाला, तर तीन जखमी झाले.

एनडीआरएफच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, “तीन ते पाच लोक अजूनही अडकल्याची भीती असून त्यांना बाहेर काढण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. जखमींना जवळच्या रुग्णालयात हलवण्यात आले आहे, असेही त्यांनी सांगितले.

ही एक विशेष मोबाइल गॅन्ट्री क्रेन होती जी पुलाच्या बांधकामात आणि महामार्ग बांधकाम प्रकल्पांमध्ये प्रीकास्ट बॉक्स गर्डर्स बसवण्यासाठी वापरली जाते.

हा अपघात मंगळवारी मध्यरात्रीनंतर मुंबईपासून सुमारे ८० किमी अंतरावर असलेल्या शाहपूर तहसीलमधील सरलंबे गावाजवळ घडला.

हिंदुहृदयसम्राट बाळासाहेब ठाकरे महाराष्ट्र समृद्धी महामार्ग नावाचा समृद्धी महामार्ग हा मुंबई आणि नागपूरला जोडणारा ७०१ किमी लांबीचा द्रुतगती मार्ग आहे.

हे नागपूर, वाशिम, वर्धा, अहमदनगर, बुलढाणा, औरंगाबाद, अमरावती, जालना, नाशिक आणि ठाणे या दहा जिल्ह्यांमध्ये फिरते.

समृद्धी महामार्गाचे बांधकाम महाराष्ट्र राज्य रस्ते विकास महामंडळाकडून केले जात आहे.

नागपूरला शिर्डी या मंदिराच्या शहराशी जोडणारा पहिला टप्पा डिसेंबर २०२२ मध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते उद्घाटन करण्यात आला. तो ५२० किमी अंतराचा आहे.

इगतपुरी तालुक्यातील भरवीर गाव ते शिर्डी या समृद्धी महामार्गाच्या दुसऱ्या टप्प्याचे २६ मे रोजी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या हस्ते उद्घाटन करण्यात आले.

या वर्षी डिसेंबर अखेर तिसरा आणि शेवटचा टप्पा पूर्ण होईल, असे शिंदे यांनी मे महिन्यात सांगितले.

एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, गेल्या सहा महिन्यांत महाराष्ट्रात समृद्धी एक्स्प्रेस वेवर झालेल्या रस्ते अपघातात तब्बल ८८ जणांना आपला जीव गमवावा लागला आहे, ज्यात गेल्या महिन्यात २५ जणांचा समावेश आहे, कारण एका खासगी

बसला दुभाजकाला धडकल्यानंतर आग लागली.

ज्य महामार्ग पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, सहा लेन रुंद प्रवेश-नियंत्रित द्रुतगती मार्गावरील अपघातांचे एक कारण म्हणून रस्ता संमोहनाचा उल्लेख केला जातो.

About Editor

Check Also

मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या हस्ते मुंबई मेट्रो २बीच्या पहिल्या टप्प्याचे लोकार्पण व पॉड टॅक्सी प्रकल्पाचे ई भूमीपूजन संपन्न मुंबईला देशातील सर्वाधिक सुगम आणि एकात्मिक वाहतूक व्यवस्थेचे शहर बनविण्याचा संकल्प

मुंबईला देशातील सर्वाधिक सुगम आणि एकात्मिक वाहतूक व्यवस्था असलेले शहर बनविण्याचा संकल्प असून मल्टी-मोडल इंटिग्रेशनच्या …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *