“राजीनामा स्विकारा” शहजाद पूनावाला यांचे भाजपाच्या अध्यक्षांना दुसऱ्यांदा पत्र खाजगी क्षेत्रात जाईन, आर्थिक व वैयक्तिक परिस्थितीमुळे निर्णय घेतल्याचे केले स्पष्ट

गेल्या महिन्यात भारतीय जनता पक्षातून (भाजप) बाहेर पडलेल्या शहजाद पूनावाला यांनी पक्षाध्यक्षांना लिहिलेल्या नव्या पत्रात, “तातडीची आर्थिक आणि वैयक्तिक परिस्थिती” असल्याचे कारण देत आपल्या राजीनाम्यावर ठाम राहण्याचा निर्णय घेतला आहे.

भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष नितीन नवीन यांना उद्देशून लिहिलेल्या पत्रात शहजाद पूनावाला म्हणाले की, त्यांना आपल्या निर्णयावर पुनर्विचार करण्यास सांगितले गेले, परंतु ते खासगी क्षेत्रात जातील असेही सांगितले.

गेल्या महिन्यात त्यांनी भाजपच्या प्राथमिक सदस्यत्वाचा आणि राष्ट्रीय प्रवक्तेपदाचा राजीनामा देण्याची तयारी दर्शवली होती. भाजपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते असलेले शहजाद पूनावाला हे बऱ्याच काळापासून दूरचित्रवाणी वाहिन्यावरील बातम्यांच्या चर्चासत्रांमध्ये पक्षाचा चेहरा राहिले आहेत.
शहजाद पूनावाला यांनी पत्रात म्हटले आहे की, पूर्वी सांगितल्याप्रमाणे, तातडीच्या आर्थिक आणि वैयक्तिक परिस्थितीमुळे मी खासगी क्षेत्रात जाईन, परंतु जिथे शक्य असेल आणि ज्या स्वरूपात शक्य असेल, तिथे मी पंतप्रधान मोदी आणि भाजपच्या दूरदृष्टीला आणि कार्याला पाठिंबा देत राहीन.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, पक्षाध्यक्ष नितीन नवीन आणि केंद्रीय मंत्री अमित शाह व राजनाथ सिंह यांच्याबद्दल आपल्याला “अत्यंत आदर” आहे, असे त्यांनी म्हटले आहे.

शहजाद पूनावाला यांनी ३० जुलै रोजी पक्षाला आपला पहिला राजीनामा सादर केला होता, परंतु पक्षाने तो स्वीकारण्यास नकार दिला आणि त्यांना पुनर्विचार करण्यास सांगितले, असे सांगितल्यानंतर हे नवीन पत्र आले आहे. या भाजप नेत्याने ‘X’ वरील आपल्या बायोमधून पक्षाशी असलेले आपले संबंध काढून टाकून तो अद्ययावत केला होता.

About Editor

Check Also

उपपंतप्रधान इशाक दार यांच्याकडून सौदी, तुर्कस्थान आणि इजिप्तशी प्रादेशिक सुरक्षेच्या मुद्यावर चर्चा तीन देशांशी संरक्षण सहकार्य करार मक्का येथे पाकिस्तान करणार

पाकिस्तानचे उपपंतप्रधान आणि परराष्ट्र मंत्री इशाक दार यांनी रविवारी सौदी अरेबिया, तुर्कस्तान आणि इजिप्तच्या परराष्ट्र …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *