गुगलने त्यांच्याकडील तीन विभागातील लोकांना कामावरून काढले १४ हजार व्यवस्थापकीय पदे रिक्त करण्यात आली

गुगल Google ने आपल्या प्लॅटफॉर्म आणि डिव्हाइसेस विभागातील शेकडो कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले आहे, जे अॅण्ड्राईड Android, पिक्सेल Pixel स्मार्टफोन आणि क्रोम Chrome ब्राउझरसह मुख्य उत्पादनांवर देखरेख करतात. हे पाऊल जानेवारीच्या सुरुवातीला ऑफर केलेल्या स्वैच्छिक निर्गमन कार्यक्रमाचे अनुसरण करते, टेक जायंटच्या ऑपरेशन्स सुव्यवस्थित करण्यासाठी आणि विकसित होत असलेल्या बाजार परिस्थितीशी जुळवून घेण्याच्या चालू प्रयत्नांना सूचित करते.

गुगलच्या प्रवक्त्याने द इन्फॉर्मेशनला दिलेल्या निवेदनात या विकासाची पुष्टी केली आहे, असे म्हटले आहे की गेल्या वर्षी त्याच्या प्लॅटफॉर्म आणि डिव्हाइसेस संघांचे विलीनीकरण झाल्यापासून, कंपनी “अधिक प्रभावीपणे ऑपरेट” आणि “अधिक चपळ” बनण्यासाठी काम करत आहे. टाळेबंदी हा एका व्यापक पुनर्रचना उपक्रमाचा भाग असल्याचे म्हटले जाते, ज्याची सुरुवात विभागांचे एकत्रीकरण आणि या वर्षाच्या सुरुवातीला ऐच्छिक खरेदी सुरू करण्यापासून झाली.

प्रभावित भूमिकांची नेमकी संख्या उघड केली गेली नसली तरी, २०२५ मध्ये गुगल Google वर अतिरिक्त नोकऱ्यांमध्ये कपात करण्यात आली आहे. फेब्रुवारीमध्ये, कंपनीने आपल्या क्लाउड आणि मानव संसाधन संघांमधील भूमिका देखील ट्रिम केल्या आहेत, द इन्फॉर्मेशननुसार, संपूर्ण संस्थेमध्ये मोठ्या खर्चात कपात करण्याच्या धोरणाकडे लक्ष वेधले आहे.

गुगल Google चा निर्णय टेक उद्योगातील एका व्यापक ट्रेंडला प्रतिबिंबित करतो, जिथे मोठ्या कंपन्या वाढत्या ऑटोमेशन, कृत्रिम बुद्धिमत्तेचा अवलंब आणि आर्थिक अनिश्चिततेला प्रतिसाद म्हणून संघ संरचनांचे पुनर्मूल्यांकन करत आहेत. ॲमेझॉन, उदाहरणार्थ, अंदाजे $३ अब्ज वार्षिक बचत करण्यासाठी सुमारे १४,००० व्यवस्थापकीय भूमिका काढून टाकण्याची तयारी करत आहे, तर इंटेल गेल्या वर्षी लक्षणीय आर्थिक नुकसान नोंदवल्यानंतर मोठ्या पुनर्रचना करत आहे.

कंपन्या एआय AI च्या प्रभावावर नेव्हिगेट करत राहिल्यामुळे आणि जागतिक आर्थिक परिस्थिती बदलत असल्याने, पुढील काही महिन्यांत उद्योगांमध्ये आणखी कामगार बदल अपेक्षित आहेत.

 

About Editor

Check Also

केंद्रीय मंत्री पियुष गोयल यांचा पलटवार, राहुल गांधी यांचे आरोप निराधार अमेरिकेबरोबरच्या व्यापार करारात शेतकऱ्यांचे हित पूर्णतः सुरक्षित

अमेरिकेसोबतच्या व्यापार करारात शेतकऱ्यांचे हित पूर्णतः सुरक्षित आहे. राहुल गांधी हे सातत्याने खोटे, निराधार आरोप करत …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *