अकासा एअरकडूनही इंधनाचा खर्च म्हणून तिकिटावर सरचार्ज प्रसिद्धि पत्रकातून तिकिट दरात वाढ करत असल्याची दिली माहिती

एअर इंडिया आणि इंडिगोनंतर, मध्य पूर्वेतील सध्याच्या संकटाशी संबंधित जेट टर्बाइन इंधनाच्या किमतींमध्ये तीव्र वाढ होत असताना, अकासा एअरने शनिवारी देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय मार्गांवर इंधन अधिभार जाहीर केला.

“मध्य पूर्वेतील भू-राजकीय घडामोडींमुळे विमान टर्बाइन इंधनाच्या किमतीत लक्षणीय वाढ झाली आहे. इंधन हे विमान कंपन्यांच्या ऑपरेटिंग खर्चाचा एक महत्त्वाचा भाग असल्याने, याचा परिणाम संपूर्ण विमान वाहतूक उद्योगाच्या कामकाजाच्या खर्चावर होतो. या परिणामामुळे, अकासा एअर आमच्या देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय मार्गांवर १९९ रुपयांपासून ते १,३०० रुपयांपर्यंत इंधन अधिभार लागू करेल,” असे एअरलाइनने एका निवेदनात जाहीर केले.

पुढे असेही म्हटले आहे की इंधन अधिभार १५ मार्चपासून लागू होईल आणि प्रत्येक उड्डाणासाठी अधिभार प्रवासाच्या कालावधीवर अवलंबून असेल.

यापूर्वी, एअर इंडिया आणि इंडिगोने देखील मध्य पूर्वेतील अमेरिका-इस्रायल-इराण युद्धाच्या तीव्रतेदरम्यान इंधन अधिभार जाहीर केला होता. एअर इंडिया देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय मार्गांवर अधिभार जाहीर करणारी पहिली भारतीय विमान कंपनी बनली. एअरलाइनने तीन टप्प्यात अधिभार जाहीर केला. पहिल्या टप्प्यात, सर्व देशांतर्गत उड्डाणे आणि अफगाणिस्तान, बांगलादेश, भूतान, भारत, मालदीव, नेपाळ, पाकिस्तान आणि श्रीलंका यासह दक्षिण आशियाई प्रादेशिक सहकार्य संघटनेच्या (सार्क) देशांना जाणाऱ्या उड्डाणांवर ३९९ रुपये अधिभार जाहीर केला.
दुसऱ्या टप्प्यात, एअरलाइनने पश्चिम आशिया ($१०), आग्नेय आशिया ($२०) आणि आफ्रिका ($३०) यासह अनेक आंतरराष्ट्रीय मार्गांसाठी इंधन अधिभार जाहीर केला. तिसऱ्या टप्प्यात, वाढीव विमान भाडे हाँगकाँग, जपान आणि दक्षिण कोरियासारख्या पूर्वेकडील ठिकाणांसाठी वाढवले ​​जाईल असे म्हटले आहे.

दुसरीकडे, इंडिगोने शुक्रवार (१४ मार्च) पासून देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय उड्डाणांवर ४२५ ते २,३०० रुपये इंधन अधिभार लावण्याची घोषणा केली आहे.

मध्य पूर्वेतील सुरू असलेल्या भू-राजकीय तणावामुळे इंधनाच्या किमतीत लक्षणीय वाढ झाल्यामुळे हा उपाय करण्यात आला आहे,” असे एअरलाइनने शुक्रवारी एका प्रेस रिलीजमध्ये म्हटले आहे.

About Editor

Check Also

राहुल गांधी यांचा सवाल, तेल-वायु कोणाकडून खरेदी करायची याची परवानगी अमेरिका का देतेय? पुरवणी मागण्यावरील चर्चेवेळी विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांनी केला सवाल

अनुदान पुरवणी मागण्यांच्या चर्चेदरम्यान विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी लोकसभेत बोलत असताना सरकारवर टीका केली आणि …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *