मारूती सुझुकीने त्यांच्या वाहनांच्या किंमतीत मॉडेलनुसार केली वाढ ६२ हजारापर्यंत किंमतीत वाढ केली

आघाडीची ऑटो कंपनी मारुती सुझुकी इंडियाने ८ एप्रिल २०२५ पासून त्यांच्या अनेक कार मॉडेल्सच्या किमती वाढवण्याची योजना जाहीर केली. साहित्य आणि ऑपरेशन्सशी संबंधित वाढत्या किमतींमुळे हा निर्णय घेण्यात आला आहे, ज्यामुळे किंमत स्थिरता राखण्यात कंपनीसमोर आव्हाने निर्माण झाली आहेत. जानेवारी आणि फेब्रुवारीमध्ये मागील दरवाढीनंतर, या वर्षी मारुती सुझुकी इंडियाने तिसरी किंमत वाढवली आहे.

अंतर्गत बचत आणि कार्यक्षमता वाढवून खर्च कमी करण्याचे प्रयत्न करूनही, मारुती सुझुकीने नियामक फाइलिंगमध्ये म्हटले आहे की व्यवसाय आणि उत्पादन मानके राखण्यासाठी किंमत समायोजन आवश्यक आहे.

मारुती सुझुकीच्या मॉडेलनुसार किंमतीत बदल होतील. लोकप्रिय एसयूव्ही असलेल्या ग्रँड विटाराची एक्स-शोरूम किंमत ६२,००० रुपयांपर्यंत वाढवली जाईल. सामान्यतः युटिलिटी व्हॅन म्हणून वापरल्या जाणाऱ्या इकोच्या किमतीत २२,५०० रुपयांची वाढ होईल. कॉम्पॅक्ट हॅचबॅक असलेल्या वॅगन-आरच्या किमतीतही १४,००० रुपयांची वाढ होईल.

मारुती सुझुकीने विक्रीत वाढ नोंदवली, मार्च २०२५ मध्ये १,९२,९८४ वाहनांची विक्री झाली, जी मार्च २०२४ मध्ये विकल्या गेलेल्या १,८७,१९६ युनिट्सच्या तुलनेत ३.०९% वाढ दर्शवते.

About Editor

Check Also

Stock Market: भारतीय शेअर बाजार वाढीसह बंद सेन्सेक्सने २८३ अंकांची वाढ नोंदवली; निफ्टीने २५,८०० चा टप्पा ओलांडला.

आठवड्याच्या तिसऱ्या व्यापार दिवशी बुधवारी भारतीय शेअर बाजार हिरव्या रंगात बंद झाला. बीएसईचा प्रमुख निर्देशांक …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *