निर्मला सीतारामन यांची सॅम पित्रोदांच्या वर्णद्वेषी टिप्पणीवरून टीका

आंतरराष्ट्रीय ख्यातकिर्त विचारवंत शास्त्रज्ञ आणि काँग्रेस नेते सॅम पित्रोदा यांनी आज एक व्हिडिओ जारी करत देशाच्या विविध भागात राहणाऱ्या लोकांचे वर्ण कोणत्या प्रकारची आहेत आणि तसेच त्यांच्या मध्ये भारतीयत्व असण्याची भावना कोणत्या पध्दतीची आहे यावर भाष्य केले. त्यावरून नवा वाद निर्माण झाला असून सॅम पित्रोदा यांच्या त्या व्हिडिओवरून भाजपाच्या नेत्यांनी टीकेची झोड उठविली आहे.

सॅम पित्रोदा यांच्या व्हिडिओवरून भाजपा नेत्या तथा अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी पित्रोदांनी त्या व्हिडिओवरून वर्णद्वेषी टिप्पणी राहुल गांधींच्या गुरूची मानसिकता, वृत्ती दर्शवते असा खोचक टीका केली.

इंडियन ओव्हरसीज काँग्रेसचे प्रमुख सॅम पित्रोदा यांनी बुधवारी त्यांच्या “पूर्वेकडील लोक चिनी लोकांसारखे आणि दक्षिणेकडील लोक आफ्रिकनसारखे दिसतात” अशा वक्तव्याने वाद निर्माण केला.

एक्स X वरील पोस्टमध्ये, निर्मला सीतारामन यांनी उत्तर दिले की, “मी दक्षिण भारतातील आहे. मी भारतीय दिसतोय! माझ्या टीममध्ये ईशान्य भारतातील उत्साही सदस्य आहेत. ते भारतीय दिसतात! पश्चिम भारतातील माझे सहकारी भारतीय दिसतात! “पण, @RahulGandhi चे गुरू असलेल्या वर्णद्वेषासाठी आपण सगळे आफ्रिकन, चिनी, अरब आणि गोरे दिसतो! तुमची मानसिकता आणि तुमचा दृष्टिकोन प्रकट केल्याबद्दल धन्यवाद. I.N.D.I युतीची लाजिरवाणी गोष्ट!”.काँग्रेस नेते सॅम पित्रोदा यांच्या ‘वर्णद्वेषी’ वक्तव्याबद्दल टीका केली आणि ते म्हणाले की यातून राहुल गांधींच्या गुरूची मानसिकता आणि वृत्ती दिसून येते.

About Editor

Check Also

हर्षवर्धन सपकाळ यांचा आरोप, राहुल गांधींची कॉपी करण्याचा देवेंद्र फडणवीसांचा प्रयत्न फसला जेन-झी मध्ये राहुल गांधींच्या वाढत्या लोकप्रियतेमुळे भाजपाची झोप उडाली, आता मुली व महिलाही राहुल गांधींच्या विचारांशी सहमत

लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांच्या छात्रों की गुंज कार्यक्रमाला देशभरातून प्रचंड प्रतिसाद मिळत असल्याने …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *