ईशान्य भारतात ८८ कोटींच्या ड्रग्जचा साठा जप्तः अमित शाह यांचे कडक कारवाईचे आदेश चार जणांना चारचाकी वाहनासह अटक, एनसीबीकडून चौकशीला सुरुवात

ईशान्य भारतात ८८ कोटी रूपये किंमतीचे ड्रग्ज सापडले असून या ड्रग्ज प्रकरणात कोणालाही मोकळे सोडू नका असे आदेश केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांनी रविवारी दिले. आसामच्या इंफाळ आणि गुवाहाटी झोनमध्ये “८८ कोटी रुपयांच्या मेथॅम्फेटामाइन टॅब्लेटच्या मोठ्या प्रमाणात खेपा” प्रकरणी “आंतरराष्ट्रीय ड्रग कार्टेल” मध्ये सहभागी असलेल्या चार जणांना अटक करण्यात आली आहे.

अमित शाह म्हणाले की, “ड्रग कार्टेलवर दया नाही. ड्रगमुक्त भारत बनवण्याच्या मोदी सरकारच्या मोहिमेला गती देत, ८८ कोटी रुपयांच्या मेथॅम्फेटामाइन टॅब्लेटचा मोठा साठा जप्त करण्यात आला आहे आणि इंफाळ आणि गुवाहाटी झोनमध्ये आंतरराष्ट्रीय ड्रग कार्टेलच्या ४ सदस्यांना अटक करण्यात आली आहे,” असे एक्स X वर लिहिले आणि नार्कोटिक्स कंट्रोल ब्युरो (NCB) च्या प्रयत्नांचे कौतुक केले.

एनसीबी इंफाळ झोनच्या अधिकाऱ्यांनी १३ मार्च रोजी एक कारवाई केली. त्यांनी लिलॉन्ग परिसराजवळ एक ट्रक अडवला आणि ट्रकच्या मागील भागात असलेल्या टूलबॉक्समधून १०२.३९ किलो मेथॅम्फेटामाइन गोळ्या जप्त केल्या, असे वृत्तसंस्थेने दिलेल्या वृत्तात म्हटले आहे.

अमित शाह म्हणाले की, ड्रग्जचा साठा हा तपासाच्या दिशेने तळापासून वरपर्यंत आणि वरपासून खालपर्यंतच्या दृष्टिकोनाच्या उत्कृष्ट कामगिरीचा पुरावा आहे आणि नरेंद्र मोदी सरकारच्या ड्रग्जवरील कारवाई सुरूच राहील असे सांगितले.

निवेदनात म्हटले आहे की, ट्रकमधील दोन प्रवाशांना अटक करण्यात आली आहे. विलंब न करता, पथकाने ताबडतोब पुढील कारवाई केली आणि लिलॉन्ग परिसरातून दारूच्या संशयित स्वीकारणाऱ्याला अटक केली.

ड्रग्ज तस्करीसाठी वापरण्यात येणारी एक चारचाकी गाडी देखील जप्त करण्यात आली आणि त्यानंतर त्या व्यक्तीला अटक करण्यात आली, असे त्यात म्हटले आहे.

दारूच्या तस्करीचा संशयित स्रोत मणिपूरमधील मोरेह शहर आहे. या प्रकरणात सहभागी असलेल्या इतरांना पकडण्यासाठी पुढील तपास सुरू आहे, असे निवेदनात म्हटले आहे.

अमली पदार्थांची ही जप्ती तपासाच्या दृष्टीने तळापासून वरपर्यंत आणि वरपासून खालपर्यंतच्या दृष्टिकोनाच्या उत्कृष्ट कामगिरीचा पुरावा आहे, असेही शाह म्हणाले आणि नरेंद्र मोदी सरकारची अमली पदार्थांवरील कारवाई सुरूच राहील असे त्यांनी सांगितले.

ट्रकमधील दोन प्रवाशांना अटक करण्यात आली, असे निवेदनात म्हटले आहे. विलंब न करता, पथकाने तात्काळ पुढील कारवाई केली आणि लिलाँग परिसरातून दारूचा संशयित स्वीकारणाऱ्याला अटक केली, असे त्यात म्हटले आहे.

अमली पदार्थांच्या तस्करीसाठी वापरण्यात येणारी एक चारचाकी गाडी देखील जप्त करण्यात आली आणि त्यानंतर त्या माणसाला अटक करण्यात आली, असे त्यात म्हटले आहे.

दारूच्या तस्करीचा संशयित स्रोत मणिपूरमधील मोरेह शहर आहे. या प्रकरणात सहभागी असलेल्या इतरांना पकडण्यासाठी पुढील तपास सुरू आहे, असे निवेदनात म्हटले आहे.

त्याच दिवशी झालेल्या दुसऱ्या कारवाईत, एनसीबी-गुवाहाटी झोनच्या अधिकाऱ्यांनी सिलचरजवळ आसाम-मिझोराम सीमेवर एक एसयूव्ही रोखली आणि वाहनाच्या सुटे टायरमध्ये लपवून ठेवलेले ७.४८ किलो मेथाम्फेटामाइन गोळ्या जप्त केल्या.

निवेदनात म्हटले आहे की, वाहनातील चालकाला अटक करण्यात आली. या तस्करीचा स्रोत मोरेह होता आणि संशयित गंतव्यस्थान आसाममधील करीमगंज होते, असे निवेदनात म्हटले आहे.

दरम्यान, ६ मार्च रोजी ऐझॉलमधील ब्रिगेड बावंगकॉन येथून सुमारे ४६ किलो क्रिस्टल मेथ जप्त केल्याची चौकशी एनसीबी मिझोरम राज्य उत्पादन शुल्क विभागाकडून घेणार आहे. या प्रकरणात, ड्रग्ज सिंडिकेटमध्ये सहभागी असलेल्या चार जणांना आधीच अटक करण्यात आली आहे.

आता एनसीबी तपास

ईशान्य भारतातील त्याच्या भौगोलिक स्थानामुळे ड्रग्ज तस्करीच्या दृष्टिकोनातून भारतातील सर्वात असुरक्षित क्षेत्रांपैकी एक म्हणून उदयास आला आहे, असे त्यात म्हटले आहे. एनसीबी, त्याच्या पाच क्षेत्रीय युनिट्स आणि ईशान्येकडील प्रादेशिक मुख्यालयाद्वारे, या प्रदेशात कार्यरत असलेल्या ड्रग्ज तस्करांवर, विशेषतः मेथाम्फेटामाइन टॅब्लेटसारख्या कृत्रिम औषधांच्या तस्करीत सहभागी असलेल्यांविरुद्ध, सतत काम करत आहे, असे त्यात म्हटले आहे.

About Editor

Check Also

इस्रायल आणि अमेरिकेच्या हल्ल्यात आतापर्यंत इराणच्या ७८० हून अधिक जणांचा मृत्यू अमेरिका, इस्रायलकडून हिजबुल्लाह आणि इराणवर हल्ले सातत्याने सुरुच

पश्चिम आशियातील युद्ध तीव्र होत असताना, अमेरिका आणि इस्रायलने २७ फेब्रुवारी २०२६ रोजी हल्ले सुरू …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *