राहुल गांधी यांचा हल्लाबोल, लाज वाटली पाहिजे, भारत विकला अर्थसंकल्पावरील भाषणा दरम्यान संसदेत पंतप्रधान मोदी यांच्या अमेरिका-भारत व्यापार करारावरून साधला निशाणा

लोकसभेत अनेक दिवसांपासून सुरू असलेल्या गोंधळानंतर राहुल गांधी यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकारवर अमेरिकेसोबतच्या नुकत्याच झालेल्या व्यापार करारावरून हल्ला चढवला आणि सरकारला याची लाज वाटली पाहिजे असे म्हटले. त्यावर तीव्र हल्ला चढवत राहुल गांधी म्हणाले की, केंद्राने “भारत विकला”, तसेच अमेरिकन वस्तूंना प्रवेश देऊन सरकारने शेतकऱ्यांचे जीवनमान धोक्यात आणल्याचा आरोप केला.

राहुल गांधी यांनी भाषण संपवताना म्हणाले की, “तुम्ही भारत विकला आहे. तुम्हाला भारत विकण्याची लाज वाटत नाही का? तुम्ही आमची आई, भारतमाता विकली आहे,” अशी टीका ते व्यापार कराराचा संदर्भ देत म्हणाले.

राहुल गांधी पुढे बोलताना म्हणाले की, भारताची ऊर्जा सुरक्षा अमेरिकेला सोपवण्यात आली आहे आणि शेतकऱ्यांचे हित धोक्यात आले आहे, ही “घाऊक शरणागती” अशी टीका करत राहुल गांधी पुढे म्हणाले की, जर इंडिया ब्लॉक सरकारने अमेरिकेसोबत व्यापार करारावर वाटाघाटी केल्या असत्या तर डोनाल्ड ट्रम्प यांना सांगितले असते की त्यांनी भारताला समान वागणूक द्यावी.

पुढे बोलताना राहुल गांधी म्हणाले की, हा करार नाही, ही पूर्ण शरणागती आहे. ही एक शोकांतिका आहे. कारण ही केवळ पंतप्रधानांची शरणागती नाही. त्यांनी १.५ अब्ज भारतीयांचे भविष्य शरणागती पत्करली आहे. त्यांनी भविष्य शरणागती पत्करली आहे. कारण त्यांना भाजपाच्या आर्थिक व्यवस्थेचे रक्षण करायचे आहे ज्यावर अमेरिकेत खटला सुरू असल्याचे सांगितले.

राहुल गांधी पुढे बोलताना म्हणाले की, शेतकऱ्यांच्या हितांशी तडजोड झाली आहे आणि अमेरिकेतील कृषी उत्पादने भारतीय बाजारपेठेत पूर आणत असल्याने शेतकऱ्यांना “वादळाचा” सामना सहन करावा लागत असल्याचा आरोप केला की भारतीय कापड उद्योग “पूर्ण” झाला आहे. आपण अशांत काळात जात आहोत आणि देश विकला गेला आहे. देश विकला गेला आहे. त्याचा डेटा विकला गेला आहे आणि त्याचे शेतकरी विकले गेले आहेत, असेही भाषणाचा शेवट करताना राहुल गांधी यांनी आरोप केला.

राहुल गांधींचे भाषण संपल्यानंतर, केंद्रीय मंत्री किरेन रिजिजू म्हणाले की, कोणत्याही आईचा पोरगा भारत विकू शकत नाही तसा अद्याप कोणी जन्माला आला नाही. काँग्रेसने देश कमकुवत करण्याचा आरोप केला. तसेच पंतप्रधान नरेंद्र मोदी हे भारताचे सर्वात शक्तीशाली पंतप्रधान असल्याचे सांगत, “भारत प्रगती करत असल्याने काँग्रेस दुःखी असल्याची पलटवार करण्याचा प्रयत्न केला.

राहुल गांधी यांच्या भाषणानंतर काही मिनिटांतच, भाजपाने राहुल गांधी यांच्या आरोपाला तीव्र प्रत्युत्तर देणे सुरू केले, त्यांनी राजकारण आणि संसदीय शिष्टाचाराला खालच्या पातळीवर नेल्याचा आणि निराधार आरोप केल्याचा आरोप केला.

“संसदेला बऱ्याच काळापासून सर्वोच्च लोकशाही मानकांचे प्रतीक मानले जात आहे. तथापि, आज, विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांच्या वर्तन, भाषा आणि शैलीद्वारे, राजकारण आणि संसदीय शिष्टाचाराला खालच्या पातळीवर नेण्याचा अत्यंत निंदनीय प्रयत्न करण्यात आला,” असे प्रवक्त्याने सांगितले.

About Editor

Check Also

इराणचे सर्वोच्च नेते अय्यातुल्लाह खामेनी यांच्या हत्येवर शांतता, देशाच्या परराष्ट्र धोरणावर शंका काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी यांची भारत-इराण संबध आणि मोदी सरकारवर टीकेची झोड

मोदी सरकारवर कडक टीका करताना, काँग्रेस संसदीय पक्षाच्या अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी मंगळवारी (३ मार्च …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *