गिरिष महाजन यांना जाब विचारणाऱ्या त्या महिलेने सांगितली त्या दिवशीची हकीकत त्यांच्या अडचणीकडे सगळ्यांनी केले होते दुर्लक्ष

वाहतूक कोंडीदरम्यान एका व्हायरल व्हिडिओमध्ये मंत्र्याला जाब विचारताना दिसलेल्या टीना चौधरी यांनी सविस्तर हकीकत सांगितली आहे. परिस्थिती चिघळण्यापूर्वी एक तासाहून अधिक काळ आपल्याकडे दुर्लक्ष करण्यात आले, असे त्यांनी म्हटले आहे.

“नमस्कार, मला खात्री आहे की तुमच्यापैकी बऱ्याच जणांनी एका महिलेला पाहिले असेल. ती मुलगी मी आहे. माझे नाव टीना चौधरी आहे आणि काही गोष्टी स्पष्ट करण्यासाठी मी तुम्हाला हा संदेश पाठवत आहे,” असे त्या म्हणाल्या.

टीना चौधरी यांनी आपल्या सुरक्षेबद्दलच्या चिंतांवरही भाष्य केले. “मला माझ्या सुरक्षेबाबत अनेक संदेश आले आहेत. मी तुम्हाला सांगू इच्छिते की मी ठीक आहे आणि तुमच्या काळजीबद्दल मी आभारी आहे.”

२१ एप्रिलची आठवण सांगताना त्या म्हणाल्या की, त्या आपल्या मुलीला संगीत वर्गातून आणण्यासाठी गेल्या होत्या. “त्या दिवशी, मी माझ्या मुलीला तिच्या संगीत वर्गासाठी ४ वाजता सोडले. मला तिला ४.४५ वाजता घ्यायचे होते.”

टीना चौधरी यांनी पुढे सांगितले की, त्यांचे वाहन महिंद्रा ताझजवळ अडकले. “जेव्हा मी डावीकडे वळले, तेव्हा आम्ही वाहतूक कोंडीत अडकले. मी २५ मिनिटे माझ्या गाडीतच होते. वाहतूक पुढे सरकत नसल्याने, अडचण काय आहे हे पाहण्यासाठी मी गाडीतून बाहेर पडले.”
तिच्या म्हणण्यानुसार, दोन बस रस्ता अडवत होत्या. “त्या उभ्या होत्या. त्या हलल्या नाहीत.”

टीना चौधरी म्हणाल्या की, त्यांनी अनेक पोलीस कर्मचाऱ्यांशी संपर्क साधला, पण त्यांना कोणतीही मदत मिळाली नाही. “पुढील दीड तास, मी प्रत्येक पोलीस अधिकाऱ्याकडे गेले, पण मला कोणतीही प्रतिक्रिया किंवा प्रतिसाद मिळाला नाही. कोणीही माझे ऐकले नाही.”

व्हिडिओमधील एका महत्त्वाच्या क्षणाबद्दल स्पष्टीकरण देताना त्या म्हणाल्या, “पोलिसांचे लक्ष वेधण्यासाठी मी ती बाटली जमिनीवर फेकली.”
त्यांनी त्यांच्या कुटुंबाच्या लष्करी पार्श्वभूमीबद्दलही सांगितले. “माझे आजोबा भारतीय सैन्यात होते. माझे वडील भारतीय सैन्यात होते. त्यांनी या देशासाठी दोन युद्धे लढली. माझ्या कुटुंबातील आठ जणांनी सैन्यात सेवा केली आहे.”

त्या पुढे म्हणाल्या, “जेव्हा तुम्ही गणवेश घालता, तेव्हा तुम्ही सार्वजनिक सेवेत असता. त्यामुळे तुम्हाला अनादर करण्याचा किंवा धमकावण्याचा अधिकार मिळत नाही.”

महाराष्ट्राचे मंत्री गिरीश महाजन यांच्यासोबत झालेल्या संवादाचा उल्लेख करताना त्या म्हणाल्या की, ही भेट बऱ्याच प्रतीक्षेनंतर झाली. “तेव्हा ६.१५ वाजले होते. मी माझ्या मुलापर्यंत कधी पोहोचू शकेन याची मला काहीच कल्पना नव्हती.”

त्या पुढे म्हणाल्या, “त्या सभेत महाजन हेच ​​एकमेव असे व्यक्ती होते, ज्यांनी मी काय म्हणत आहे हे ऐकण्याचा किमान प्रयत्न तरी केला. त्यांच्या सूचनेनुसार, दोन बसेस बाजूला घेण्यात आल्या आणि आम्ही मुख्य रस्त्यावर येऊ शकलो.”

टीना चौधरी यांनी लोकांना या घटनेचे राजकीय हल्ल्यात रूपांतर न करण्याचे आवाहनही केले. “कृपया निशाणा साधण्यासाठी माझ्या खांद्याचा वापर करू नका. सर्व राजकीय पक्ष नेमक्या त्याच गुन्ह्यासाठी दोषी आहेत, तो म्हणजे सामान्य जनतेकडे पूर्ण दुर्लक्ष आणि त्यांच्याबद्दलची संपूर्ण उदासीनता.”

त्यांनी इतरांचे प्रतिनिधित्व करण्याच्या आवाहनावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. “मी तुमचा आवाज बनण्याची काय गरज आहे? तुमचा स्वतःचा आवाज आहे.”

आपला संदेश संपवताना, त्यांनी लोकांच्या पाठिंब्याबद्दल त्यांचे आभार मानले. “मी तुमचे सर्व संदेश वाचले आहेत, खूप प्रेम, खूप पाठिंबा आणि त्यासाठी मी नेहमीच आभारी राहीन.”

About Editor

Check Also

‘बार्टी’ ‘कडून यूपीएससी-सीएपीएफ मुलाखतीसाठी पात्र उमेदवारांना आर्थिक साहाय्य प्रति विद्यार्थी २५ हजारांचे मिळणार अर्थसहाय्य

डॉ बाबासाहेब आंबेडकर संशोधन व प्रशिक्षण संस्था बार्टी संस्थेच्या यांच्या माध्यमातून केंद्रीय लोकसेवा आयोगाच्या (यूपीएससी) …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *