ममता बॅनर्जी यांचा इशारा, कोलकात्त्यात रोखले तर दिल्लीत आंदोलन करू अभिषेक बँनर्जी यांच्यावरील हल्ल्याच्या निषेधार्थ आंदोलन

पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांवरील हल्ल्यांच्या निषेधार्थ कोलकात्यात आंदोलन करण्यासाठी पोलिसांनी त्यांच्या पक्षाला परवानगी नाकारली. पश्चिम बंगालमध्ये ‘पोलीस राज’ सुरू असल्याचा आरोप करत तृणमूल काँग्रेसच्या प्रमुख ममता बॅनर्जी म्हणाल्या की, जर पोलिसांनी त्यांना मंगळवारी आंदोलन करण्याची परवानगी दिली नाही, तर त्या दिल्लीला जाऊन एकट्याच आंदोलन करतील.

पक्षाचे कार्यकर्ते आणि समर्थकांना व्हर्च्युअली संबोधित करताना ममता बॅनर्जी म्हणाल्या की, टीएमसीने मंगळवारी कोलकात्यातील राणी राशमोनी रोडवर आंदोलन करण्यासाठी परवानगी मागितली होती, परंतु पोलिसांनी ती नाकारली. हा नकार राजकीय हेतूने प्रेरित असल्याचे सांगत, त्यांनी ठामपणे सांगितले की त्या आंदोलन सुरूच ठेवतील आणि गरज पडल्यास राष्ट्रीय राजधानीत आंदोलन करतील. त्यांनी असाही आरोप केला की, पोलीस धमक्या आणि अटकेच्या माध्यमातून भाजपला टीएमसी कार्यकर्त्यांना कमकुवत करण्यास मदत करत आहेत.

ममता बॅनर्जी पुढे म्हणाल्या की, “ते आम्हाला धरणे धरण्याची परवानगी देत ​​नाहीत. रस्ता बहुतांशी मोकळा आहे आणि हे जेमतेम १०० लोकांचे आंदोलन आहे. आम्ही पोलिसांना पत्र दिले आहे. जर त्यांना आम्ही तिथे आंदोलन करावे असे वाटत नव्हते, तर त्यांनी दुसरी जागा सुचवायला हवी होती. जर तुम्ही परवानगी दिली नाही, तर मी दिल्लीत एकटीच आंदोलन करेन, असा इशाराही त्यांनी यावेळी दिला.

ममता बॅनर्जी यांचे हे वक्तव्य, त्यांचे भाचे अभिषेक बॅनर्जी, जे पक्षाचे राष्ट्रीय सरचिटणीस आणि ममता बॅनर्जी यांचे राजकीय वारसदार मानले जातात, यांच्यावर सोनारपूरमध्ये निवडणुकीनंतरच्या एका पीडितेच्या कुटुंबीयांच्या घरी भेट देत असताना हल्ला होऊन ते जखमी झाल्यानंतर काही दिवसांनी आले आहे. सध्या ते घरी बरे होत आहेत. सेरामपूरचे खासदार आणि संसदेतील पक्षाच्या सर्वात आक्रमक आवाजांपैकी एक असलेले कल्याण बॅनर्जी यांनाही हुगळीमध्ये लक्ष्य करण्यात आले होते.

भाजपवर जोरदार हल्ला चढवत ममता बॅनर्जी यांनी आरोप केला की, हे हल्ले विरोधी पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांना ठार मारण्याच्या हेतुपुरस्सर प्रयत्नाचा भाग होते. “तुम्ही अभिषेक आणि कल्याण बॅनर्जी यांना ठार मारण्याचा प्रयत्न केला आहे,” असे त्या म्हणाल्या.

राज्यात ‘पोलीस राज’ सुरू असल्याचा आरोप त्यांनी केला आणि प्रशासन टीएमसीच्या राजकीय हालचालींवर पद्धतशीरपणे अंकुश ठेवत असल्याचा आरोप केला. “पोलीस टीएमसीला सभा आणि रॅली काढण्याची परवानगी देत ​​नाहीत. तरीही, आम्ही अधिक मजबूत होऊन बाहेर पडू. संपूर्ण अराजकता माजली आहे आणि एक-दोन आमदार हिसकावून घेतल्याने टीएमसी कमकुवत होणार नाही,” असे त्या म्हणाल्या.

राज्यभरात आपल्या पक्षाच्या कार्यकर्त्यांना राजकीय हालचाली करण्यापासून रोखले जात असल्याचा आरोप ममता बॅनर्जी यांनी केला. “ते आमच्या कार्यकर्त्यांना सभा घेऊ देत नाहीत आणि आम्हाला बाहेरही पडू देत नाहीत. त्यांनी पक्षाची २५०० कार्यालये तोडली आहेत. त्यांनी ईदगाह जप्त केले आहेत आणि मिशनरी संस्था बंद केल्या आहेत,” असा आरोप त्यांनी केला.

टीएमसी प्रमुख ममता बॅनर्जी यांनी आरोप केला की, पक्षाच्या समर्थकांना खोट्या गुन्हेगारी खटल्यांची धमकी दिली जात आहे. “आमच्या कार्यकर्त्यांना धमकी दिली जात आहे की, जर त्यांनी सभांमध्ये भाग घेतला, तर त्यांच्यावर बनावट शस्त्र आणि अमली पदार्थांच्या प्रकरणांमध्ये आरोप लावले जातील,” असेही यावेळी म्हणाल्या.

नुकत्याच पार पडलेल्या पालिका निवडणुका आणि त्यानंतर झालेल्या मतमोजणीच्या प्रक्रियेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत, बॅनर्जी यांनी दावा केला की अनेक जागा “लुटल्या” गेल्या आहेत. “माझ्याकडे एक विशिष्ट अहवाल आहे की १७७ जागा लुटल्या गेल्या आहेत. राजारहाटमधून तापस चॅटर्जी जिंकले होते, पण फेरमतमोजणीनंतर त्यांचा पराभव झाला. (भवानीपूरमध्ये) मी १३,००० मतांनी आघाडीवर असताना त्यांनी मला मतमोजणी केंद्रातून हाकलून लावले,” असा आरोप त्यांनी केला.

फाल्टा विधानसभा फेरनिवडणुकीवर बोलताना ममता बॅनर्जी म्हणाल्या की, अटक आणि धमक्यांमुळे टीएमसीची प्रचारमोहीम खिळखिळी झाली. “जेव्हा तुम्ही आमच्या ५०० एजंटांना अटक केली आणि आमच्या उमेदवाराला धमकावले, तेव्हा आम्ही फाल्टा फेरनिवडणूक कशी लढू शकलो असतो? पोस्टल मतपत्रिकेत आम्ही १,८०० पैकी १,७०० मतांनी आघाडीवर होतो. पण, बाहुबली आणि पैशाच्या जोरावर टीएमसी मोडली जाऊ शकते, असे तुम्हाला वाटते का? ती मोडली जाऊ शकत नाही,” असे त्या म्हणाल्या.

ममता बॅनर्जी पुढे म्हणाल्या, पोलिसांवर अराजकतेला खतपाणी घालण्याचा आणि विरोधी पक्षांच्या कारवाया दडपण्याचा आरोप केला. “प्रशासन कायदा नसलेले सरकार चालवत आहे. तुम्ही आम्हाला बैठका घेऊ देत नाही आहात. तुम्ही जे करत आहात, त्यासाठी माझ्याकडे शब्द नाहीत,” असे त्या म्हणाल्या.

प्रलोभनांमुळे पक्षातून मोठ्या प्रमाणावर पक्षांतर होऊ शकते, ही सूचनाही माजी मुख्यमंत्र्यांनी फेटाळून लावली. “काही टीएमसी खासदार आणि आमदारांना पैसे देऊन तुम्हाला फारसा फायदा होणार नाही. टीएमसी अधिक मजबूत होत आहे,” असे त्या म्हणाल्या.

ममता बॅनर्जी यांनी पुढे आरोप केला की, राज्य “गुंडांच्या” हाती सोपवण्यात आले आहे आणि कायदा व सुव्यवस्था तसेच व्यावसायिक वातावरण बिघडले आहे. “राज्याची आर्थिक स्थिती पाहा. व्यवसायाला अडथळा येत आहे,” असे त्या म्हणाल्या.

अभिषेक बॅनर्जी आणि कल्याण बॅनर्जी यांच्यावरील हल्ल्यांमध्ये सामील असल्याचा टीएमसीचा आरोप भाजपने यापूर्वी फेटाळून लावला होता आणि विरोधी पक्ष निवडणुकीतील पराभव आणि अंतर्गत मतभेदांवरून लक्ष विचलित करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा आरोप केला होता.

 

About Editor

Check Also

कर्नाटकचे भावी मुख्यमंत्री डी के शिवकुमार यांचा शपथविधी सोहळा होणार साधेपणाने यापूर्वी गर्दीच्या घटनांच्या पार्श्वभूमीवर पोलिसांनी डी के शिवकुमार यांना दिला इशारा

कर्नाटकभरातून काँग्रेस कार्यकर्ते आणि समर्थकांच्या अपेक्षित गर्दीमुळे बंगळूरमधील वाहतुकीत व्यत्यय येण्याच्या चिंतेमुळे, भावी मुख्यमंत्री डी …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *