दिवाळी सणाचा कालावधी असतानाही बाजारात कमी वेगाने उलाढाल हेलिअस कॅपिटलचे समीर अरोरा यांचा दावा

भारतीय बाजारपेठेतील युफोरिया थंडावल्याचे दिसत आहे आणि सध्याच्या कमाईच्या हंगामात सणासुदीचा उत्साह दिसत नाही, असे Helios Capital चे संस्थापक समीर अरोरा यांनी सांगितले. अरोरा यांनी ‘स्पेशल मार्केट मास्टर्स’ एपिसोडमध्ये मार्केटमधील त्यांच्या आवडत्या क्षेत्राबद्दल, अलीकडील बाजारातील हालचाली आणि बरेच काही याबद्दल बोलले.

अरोरा म्हणाले की, दिवाळीच्या आधी या कमाईच्या हंगामात सणासुदीचा जल्लोष थोडासा कमी होताना दिसत आहे.

“आम्हाला ग्राहक क्षेत्र काळाच्या ओघात मजबूत होण्याची गरज आहे. आणि आम्ही आशा करतो की पुढे जाऊन, ग्रामीण आर्थिक सुधारणांमुळे कदाचित थोडीशी सुधारणा होईल. पण शहरी बाजूने, आम्हाला नवीन थीम्स, नवीन क्षेत्रांची गरज आहे, फक्त आमच्यासाठी नाही. गुंतवणूक, कारण आम्हाला मध्यमवर्गीय, उच्च उत्पन्नाच्या नोकऱ्या तयार होताना दिसत नाहीत, ज्यांना आम्ही लगेच जोडू शकतो , ते नकारात्मक आहे,” अरोरा म्हणाले.

शेअर बाजारातील उत्साहावर, जो काही काळ थंडावल्याचे दिसत आहे, अरोरा म्हणाले.

“म्हणून जर मी निर्देशांकाच्या शेवटच्या २० वर्षांच्या तारखेवर नजर टाकली, तर निफ्टीचा निर्देशांक घेऊ, तर निफ्टीचा मागील तीन वर्षांचा परतावा हा निर्देशांकाच्या मागील १७ वर्षांच्या वार्षिक परताव्याच्या तुलनेत किमान २% कमी आहे. २००४ ते २०२१, निफ्टी दरवर्षी १६% वर आहे, मी ऑक्टोबर २००४ ते ऑक्टोबर २०२१ आणि २०२४ मध्ये समान घेत आहे. ते दरवर्षी १६% वर होते आणि गेल्या तीन वर्षांत ते दरवर्षी १३% वर होते, फक्त १३ वर्षाचा रिटर्न १६.१ किंवा निफ्टीच्या अगदी जवळ आहे आणि गेल्या तीन वर्षात तो १६.६% इतका मोठा होता की हा बाजार आता अतिशय संकुचित श्रेणीत जात आहे. जर तुम्ही एकूण संख्या बघितली तर मिड कॅप किंवा काही स्मॉल कॅप किंवा काही कॅपिटल गुड स्टॉक्स बघितले तर ते एका वर्षात २००%, ३००% वर आहेत. तर्क असा असावा की ज्यांपैकी काही रिटर्न्स खूप जास्त आहेत आणि बहुतेक प्रकरणांमध्ये, दीर्घकालीन मूलभूत तत्त्वांद्वारे खरोखर समर्थित नाहीत,” अरोरा म्हणाले.

अलीकडील रॅली आणि त्यानंतर पीएसयु PSU समभागांमध्ये सुधारणा आणि बाउन्स बॅक या प्रश्नाचे उत्तर देताना अरोरा म्हणाले की सार्वजनिक क्षेत्रातील समभागांसाठी सुवर्ण काळ आता संपला आहे.

“गोल्डन पीरियड म्हणजे बाजारापेक्षा कितीतरी जास्त वर जाणे. आणि त्यासाठी त्यांनी अगदी कमी मूल्यमापनाने सुरुवात केली या वस्तुस्थितीपेक्षा जास्त गरज होती, म्हणा, तीन वर्षांपूर्वी, कारण मागील १०-१५ वर्षांमध्ये त्यांनी खूप कमी कामगिरी केली होती. पण जर तुम्ही गेल्या तीन वर्षांची कामगिरी किंवा ४-५ वर्षांची कामगिरी पाहिली, विशेषत: पीएसयू समभागांची कोविड नंतरची कामगिरी, आता तुम्ही १० वर्षांच्या कालावधीत असे केले तरीही त्यांनी एकूणपेक्षा खूपच वाईट कामगिरी केली आहे असे दिसत नाही. बाजार.”

शेअर्स आणि सेक्टर्सवर तो उत्साही आहे समीर म्हणाला की त्याला आर्थिक आणि आयटी स्टॉक्स आवडतात.

आयटी समभागांच्या बाबतीत, ते म्हणाले की त्यांना आशा आहे की त्या आघाडीवरील वाईट बातमी संपली आहे.

“आणि आणखी एक गोष्ट अशी आहे की आता जर वाईट बातमी आली तर, ती वाईट बातमीसारखी होणार नाही जी तुम्ही ग्राहक आणि ग्राहक टिकाऊ मध्ये पाहत आहात की स्टॉक एका दिवसात १०% घसरतात कारण अपेक्षा खूप जास्त आहेत आणि अशा गोष्टी. त्यामुळे ते काहीसे लपून बसण्यासारखे आहे, परंतु भविष्यकाळ भूतकाळापेक्षा चांगला आहे, असे अरोरा यांनी सांगितले.

About Editor

Check Also

मुख्यमंत्री फडणवीस यांचा विश्वास, भारत-सायप्रस आर्थिक भागीदारीसाठी पुढील दशक निर्णायक मुंबईत ‘सायप्रस ट्रेड सेंटर’ उभारून भारत-युरोप व्यापार संबंधांना नवी चालना देणार

सायप्रसच्या उद्योगसमूहांनी महाराष्ट्रात येऊन गुंतवणूक करावी. उत्पादन, नवोपक्रम आणि व्यापार क्षेत्रात दीर्घकालीन भागीदारी निर्माण करावी. महाराष्ट्र …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *