गौतम अदानी यांचे आसाम मध्ये ५० हजार कोटी गुंतवणूकीचे वचन विमानतळा, शहर गॅस आणि वीज वितरण, रस्ते बांधकाम यात करणार गुंतवणूक

अदानी समूहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी यांनी आसाममध्ये विमानतळ, विमान शहरे, शहर गॅस वितरण, वीज पारेषण, सिमेंट आणि रस्ते बांधकाम अशा ५०,००० कोटी रुपयांच्या मोठ्या गुंतवणुकीचे वचन दिले आहे. “आम्हाला आसामच्या प्रगतीच्या गाथेचा भाग होण्यास उत्सुकता आहे. आम्ही आसाममध्ये ५०,००० कोटी रुपयांची गुंतवणूक करू,” असे अदानी यांनी मंगळवारी अॅडव्हांटेज आसाम शिखर परिषदेच्या उद्घाटन समारंभात बोलताना सांगितले.

भारताच्या आर्थिक वाटचालीत ईशान्येकडील राज्यांना एक महत्त्वाचा घटक बनवण्याचे श्रेय त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या अ‍ॅक्ट ईस्ट धोरण आणि पायाभूत सुविधांच्या उपक्रमांना दिले. “हे प्रयत्न ईशान्येकडील राज्यांना भारताच्या भविष्यातील विकासासाठी उत्प्रेरक म्हणून स्थान देतील आणि आग्नेय आशियाशी व्यापार आणि गुंतवणूक संबंध मजबूत करतील,” असे ते पुढे म्हणाले.

पायाभूत सुविधांव्यतिरिक्त, अदानी यांनी आसाम सरकारच्या सामाजिक उपक्रमांची, विशेषतः अंमली पदार्थांच्या गैरवापर आणि बालविवाहाविरुद्धच्या प्रयत्नांची प्रशंसा केली. त्यांनी नमूद केले की राज्य-नेतृत्वाखालील व्यवसाय शिखर परिषदांनी मोठ्या प्रमाणात गुंतवणूक यशस्वीरित्या आकर्षित केली आहे, बहुतेकदा अपेक्षेपेक्षा जास्त.

दरम्यान, अदानी समूहाच्या निवेदनात लोकप्रिया गोपीनाथ बोर्डोलोई आंतरराष्ट्रीय (एलजीबीआय) विमानतळावरील नवीन एकात्मिक टर्मिनल बिल्डिंग (एनआयटीबी) साठी मोदींनी केलेल्या ‘बांबू ऑर्किड्स’ डिझाइनच्या अनावरणावर प्रकाश टाकण्यात आला.

आसामच्या जैवविविधतेने प्रेरित होऊन, हे टर्मिनल दरवर्षी १.३१ कोटी प्रवाशांना सेवा देण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे, ज्यामुळे ते ईशान्येतील अशा प्रकारचे पहिले टर्मिनल बनले आहे. ही सुविधा २०२५ च्या शेवटच्या तिमाहीपर्यंत कार्यान्वित होण्याची अपेक्षा आहे.

या गुंतवणुकीद्वारे, अदानी समूह आसामच्या आर्थिक परिवर्तनात महत्त्वाची भूमिका बजावण्याचे उद्दिष्ट ठेवतो, ज्यामुळे भारताच्या ईशान्येकडील एक प्रमुख विकास केंद्र म्हणून राज्याचे स्थान मजबूत होते.

About Editor

Check Also

Stock Market: भारतीय शेअर बाजार वाढीसह बंद सेन्सेक्सने २८३ अंकांची वाढ नोंदवली; निफ्टीने २५,८०० चा टप्पा ओलांडला.

आठवड्याच्या तिसऱ्या व्यापार दिवशी बुधवारी भारतीय शेअर बाजार हिरव्या रंगात बंद झाला. बीएसईचा प्रमुख निर्देशांक …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *