भाजपाच्या आदिवासी मंत्र्यानंतर, आता उपमुख्यमंत्र्याचे वादग्रस्त वक्तव्य; काँग्रेसची टीका प्रियंका गांधी वड्रा म्हणाल्या की,भाजपाच्या उपमुख्यमंत्र्यांचे वक्तव्य लज्जास्पद

मध्य प्रदेशच्या एका मंत्र्याने कर्नल सोफिया कुरेशी यांना “दहशतवाद्यांची बहीण” असे संबोधून भाजपाला अडचणीत आणल्यानंतर काही दिवसांतच, राज्याच्या उपमुख्यमंत्र्यांनी भारतीय सैन्य पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या पाया पडते असे विधान करून वाद निर्माण केला आहे.

उपमुख्यमंत्री जगदीश देवदा शुक्रवारी जबलपूर येथे नागरी संरक्षण स्वयंसेवकांच्या प्रशिक्षण सत्रात बोलत होते. ते उपस्थितांना म्हणाले, “प्रधानमंत्री जी को भी धन्यवाद देना चाहेंगे, और पुरा देश, देश की वो सेना, वो सैनिक, उनके चरनो में नतमस्तक हैं. उनके चरनो में पूरा देश नतमस्तक है. उन्होने जो जवाब दिया है’ (आम्ही देशाच्या सैनिकांचेही आभार मानू, देशाच्या पंतप्रधानांचेही आभार मानू; प्रत्युत्तराच्या प्रतिक्रियेसाठी संपूर्ण देश त्याच्या चरणी नतमस्तक आहे.

नंतर ते म्हणाले, “काँग्रेस चुकीच्या पद्धतीने मांडत आहे. माझे विधान बदलून चुकीच्या पद्धतीने मांडले जात आहे.”

उपमुख्यमंत्री जगदीश देवदा पुढे बोलताना म्हणाले की, “मी म्हणालो होतो की, ऑपरेशन सिंदूरमध्ये देशाच्या सैन्याने प्रचंड काम केले आहे आणि देशातील जनता भारतीय सैन्यापुढे नतमस्तक आहे. जे कट रचत आहेत त्यांच्यावर कठोर कारवाई झाली पाहिजे. माझा अर्थ असा होता की, ‘देश की जनता भारत की सेना के चरणों में नतमस्तक है’ कारण ते आपले आणि देशाचे रक्षण करतात. काँग्रेस संकटाच्या स्थितीतून बोलत आहे; त्यांनी आरशात पाहून त्यांची स्थिती पाहावी,” असे ते म्हणाले.

काँग्रेस नेत्या आणि वायनाडच्या खासदार प्रियंका गांधी वड्रा म्हणाल्या की, “भाजपा नेत्यांकडून आपल्या सैन्याचा सतत होणारा अपमान अत्यंत लज्जास्पद आणि दुर्दैवी आहे.”

प्रियंका गांधी वड्रा म्हणाल्या की, “प्रथम, मध्य प्रदेशच्या एका मंत्र्याने महिला सैनिकांवर अश्लील टिप्पणी केली आणि आता त्यांच्या उपमुख्यमंत्र्यांनी लष्कराचा घोर अपमान केला आहे. संपूर्ण देशातील लोकांना लष्कराच्या शौर्याचा अभिमान आहे, परंतु भाजपमधील लोक लष्कराचा अपमान करत आहेत. या नेत्यांवर कारवाई करण्याऐवजी, भाजपा त्यांना वाचवण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहे,” अशी टीका एक्सवरून केली.

सत्ताधारी सरकारवर हल्ला करण्याची संधी मिळाल्याचे लक्षात येताच, मध्य प्रदेश काँग्रेस शुक्रवारी रस्त्यावर उतरली, आदिवासी मंत्री विजय शाह यांनी कर्नल कुरेशी यांच्यावरील टिप्पणीचा निषेध करण्यासाठी अनेक वरिष्ठ नेत्यांनी निदर्शने केली. विरोधी पक्षनेते उमंग सिंघर यांच्यासह अनेक वरिष्ठ नेत्यांना पोलिसांनी निषेधादरम्यान काढून टाकले.

उपमुख्यमंत्री जगदीश देवदा यांच्या विधानांवरही पक्ष पुन्हा रस्त्यावर उतरेल अशी घोषणा प्रदेश काँग्रेस अध्यक्ष जितू पटवारी यांनी केली. “मोहन यादव सरकारचे मंत्री विजय शाह लष्कराच्या शूर कर्नलला दहशतवाद्यांची बहीण म्हणतात, उपमुख्यमंत्री लष्कराला मोदींच्या पायाशी झुकणारे म्हणून वर्णन करतात आणि जेव्हा मीडिया मुख्यमंत्र्यांना प्रश्न विचारते तेव्हा ते संतापाने निरर्थक उत्तरे देतात. दोन्ही मंत्र्यांवर कारवाई करण्याऐवजी भाजप त्यांना संरक्षण देत आहे,” असे ते म्हणाले.

भाजप प्रवक्ते आशिष अग्रवाल यांनी उत्तर दिले, “काँग्रेस पक्षाला देशाच्या सैन्याबद्दल आदर नाही… देवदाजींनी ते अगदी बरोबर म्हटले आहे – संपूर्ण देश, देशाची सेना, पाकिस्तानला प्रत्युत्तर देणाऱ्या सैनिकांच्या पायाशी झुकत आहे.”

दिल्लीत बोलताना काँग्रेसच्या सोशल मीडिया आणि डिजिटल प्लॅटफॉर्मच्या अध्यक्षा सुप्रिया श्रीनाते म्हणाल्या, “आम्ही पंतप्रधान मोदींनी उपमुख्यमंत्र्यांना तात्काळ काढून टाकण्याची मागणी करतो. जर ते असे करण्यात अयशस्वी झाले तर आम्हाला असे मानण्यास भाग पाडले जाईल की हे त्यांच्या परवानगीने आणि त्यांच्या आश्रयाने सांगितले गेले आहे.”

About Editor

Check Also

केंद्रीय मंत्रिमंडळाच्या बैठकीच स्टार्ट अपसाठी १० हजार कोटींचा निधी, उद्योगांना निधी केंद्र सरकारकडून प्रसिद्धी पत्रक जारी करत दिली माहिती

शनिवारी (१४ फेब्रुवारी २०२६) केंद्र सरकारने सांगितले की त्यांनी मोबाईल व्हेंचर कॅपिटल आणि डीप टेक, …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *