मनसे सोबतच्या युतीबाबत उद्धव ठाकरे म्हणाले, महाराष्ट्राच्या मनात जे आहे ते होईलच शिवसेना उबाठा आणि मनसे युतीबाबत पहिल्यांदाच भाष्य

शिवसेना उबाठा आणि मनसे यांच्यात युतीचे सकारात्मक संकेत आहेत. शिवसेना उबाठाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे म्हणाले की, महाराष्ट्राच्या मनात जे आहे ते होईलच. इशारा देणार नाही, काही दिवसांत बातमी देईन. उद्धव ठाकरे यांनी असेही म्हटले की त्यांच्या शिवसैनिकांच्या मनात कोणताही गोंधळ नाही, त्यांच्या कार्यकर्त्यांच्या मनातही कोणताही गोंधळ नाही.

या विधानानंतर ठाकरे बंधू एकत्र येण्याच्या अटकळींना वेग येऊ लागला आहे. खरं तर, या आधीही अनेकदा उद्धव आणि राज ठाकरे एकत्र येण्याच्या चर्चा झाल्या होत्या, परंतु त्या केवळ अटकळी असल्याचे सिद्ध झाले. मात्र, आता उद्धव ठाकरेंच्या विधानावरून असे दिसते की ते राज ठाकरेंशी चर्चेत आहेत. याशिवाय, उद्धव ठाकरे यांनी त्यांच्या शिवसेना उबाठा पक्षाच्या आणि राज ठाकरे यांच्या मनसे पक्षाशी असलेल्या युतीवरही प्रतिक्रिया दिली.

उद्धव ठाकरे म्हणाले की, युती-आघाड्या करण्याच्या या गोष्टी कॅमेऱ्यासमोर केल्या जात नाहीत. २०१४ आणि २०१७ मध्ये अशा चर्चा झाल्या होत्या असेही यावेळी सांगितले.

मनसे नेते संदिप देशपांडे म्हणाले की, जेव्हा आम्हाला युतीबाबत एक मजबूत प्रस्ताव येईल तेव्हा राज ठाकरे त्यावर निर्णय घेतील. शिवसेना (उबाठा) प्रमुखांच्या विधानावर देशपांडे म्हणाले की, २०१४ आणि २०१७ मध्येही महाराष्ट्रातील लोकांच्या मनात काहीतरी होते, पण उद्धव ठाकरेंच्या मनात नव्हते.

पुढे बोलताना संदिप देशपांडे म्हणाले की, उद्धव ठाकरे म्हणाले आहेत की आम्ही थेट बातम्या देऊ, म्हणून आता ते काय बातम्या देतात ते पाहूया. महाराष्ट्रात स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांची घोषणा होणार आहे. त्याआधी दोन्ही भाऊ एकत्र येतील का, हा प्रश्न अजूनही कायम आहे. स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत एकनाथ शिंदे यांच्या पक्षाला राज ठाकरेंसोबत युती करायची आहे अशीही चर्चा आहे.

गुरुवारी राज ठाकरे यांचे पुत्र अमित ठाकरे म्हणाले की, दोन्ही भावांनी बोलले पाहिजे. (दोन्ही वगळता) या विषयावर आमचे बोलण्याने काहीही फरक पडणार नाही. दोन्ही भाऊ एकत्र येण्यास मला काहीच हरकत नाही. जर उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे यांच्यात युती झाली तर ती शिवसेनेच्या वारशाची घरवापसी मानली जाईल. या माध्यमातून मराठी ओळख, हिंदुत्व आणि ठाकरे ब्रँड राजकारण पुन्हा एकदा संघटित स्वरूपात सादर केले जाऊ शकते. दोन्ही पक्षांची व्होट बँक काही प्रमाणात सारखीच आहे आणि जर ही युती झाली तर भाजप आणि शिंदे गटाचे मोठे नुकसान होऊ शकते.


मी योग्य वेळी बोलेन: फडणवीस

दरम्यान, राज्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, राज ठाकरे यावर प्रतिक्रिया देतील, मी कशी प्रतिक्रिया देऊ? माझे काय नाते आहे, त्यांना एकत्र यावे लागेल आणि दुसऱ्याला उत्तर द्यावे लागेल की नाही. तुम्ही (मीडियाचे लोक) तारा जोडणारे आहात, म्हणून तुमच्याकडे दोघांपेक्षा जास्त माहिती आहे, ही सर्वात मोठी समस्या आहे, पण काही हरकत नाही, मला वाटते की हे माध्यमांचे काम आहे. मी माझ्या राजकीय अनुभवाबद्दल सहसा बोलत नाही, मी फक्त योग्य वेळी त्याबद्दल बोलतो.

त्याचबरोबर याप्रकरणी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी हात जोडून शिवसेना उबाठा-मनसे युतीबद्दल विचारलेल्या प्रश्नावर थेट उत्तर देण्याचे टाळत म्हणाले की, आम्ही महायुती म्हणून निवडणुका लढू आणि जिंकू.

About Editor

Check Also

अनिल देशमुख यांची टीका, परमबीर सिंगाच्या “पापाचा घडा” भरला लीलावती रूग्णालय़ाने अपमानास्पदरित्या बदतर्फ केल्याने त्यांचे चारित्र्य जनतेसमोर

ज्या परमबीर सिंग याने मी गृहमंत्री असतांना माझ्यावर खोटे आरोप करून मला बदनाम करण्याचे षडयंत्र …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *