टेस्लाच्या भारतातील गुंतवणूकीला पुर्णविराम? पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यासोबतची भेट लांबली

टेस्लाने भारतात गुंतवणूक करण्याच्या आपल्या योजनांना फुट स्टॉप दिला आहे, एलोन मस्कच्या टीमने भारतीय अधिकाऱ्यांशी संवाद थांबवला आहे. मस्क यांनी एप्रिलच्या उत्तरार्धात देशाचा नियोजित दौरा पुढे ढकलल्यानंतर हे घडले आहे जिथे ते पंतप्रधान मोदींना भेटणार होते अशी माहिती ब्लूमबर्गने आपल्या वृत्तात सांगितले आहे.

वृत्तात असे सुचवले आहे की मस्कने त्याच्या प्रवासाला उशीर केल्यामुळे टेस्लाने नवी दिल्लीच्या अधिकाऱ्यांशी संपर्क साधला नाही. टेस्लाच्या सध्याच्या भांडवली समस्यांचा अर्थ असा आहे की ते लवकरच भारतात नवीन गुंतवणूकीची योजना आखत नाही अशी माहितीही सूत्रांच्या हवाल्याने दिली.

हा विकास टेस्लाने जागतिक वितरणामध्ये सलग दुसऱ्या तिमाहीत घट नोंदवण्याशी सुसंगत आहे. कंपनीला चीनमध्ये वाढलेल्या स्पर्धेचाही सामना करावा लागत आहे. अलीकडे, मस्कने लक्षणीय कर्मचारी कपातीची घोषणा केली. टेस्लाच्या वर्षांतील पहिल्या नवीन मॉडेलचे खरेदीदार, सायबरट्रक देखील विंडशील्ड वाइपरमधील समस्यांमुळे धीमे वितरण अनुभवत आहेत.

याव्यतिरिक्त, मेक्सिकोमध्ये नवीन प्लांट बांधण्यास विलंब झाला आहे. मस्कचा एप्रिलमध्ये भारताला भेट देण्याचा आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना भेटण्याचा मानस होता, परंतु कंपनीच्या तातडीच्या प्रकरणांमुळे तो रद्द झाला. भारताने भरीव स्थानिक गुंतवणूक आणि उत्पादनासाठी वचनबद्ध असलेल्या परदेशी कार निर्मात्यांसाठी EVs वरील आयात कर कमी केल्यानंतर लगेचच त्यांच्या भेटीचे नियोजन करण्यात आले.

सध्या विराम असूनही, भारतीय अधिकारी सांगतात की टेस्लाने पुन्हा गुंतण्याचा निर्णय घेतल्यास नवीन आयात कर धोरणांतर्गत त्याचे स्वागत असेल. दरम्यान, ईव्ही उत्पादनाला चालना देण्यासाठी सरकार टाटा मोटर्स लिमिटेड आणि महिंद्रा अँड महिंद्रा लि. सारख्या देशांतर्गत वाहन उत्पादकांवर लक्ष केंद्रित करत आहे. भारताचे इलेक्ट्रिक वाहन बाजार अजूनही उदयास येत आहे, बॅटरीवर चालणाऱ्या कारने गेल्या वर्षी एकूण विक्रीत केवळ १.३ टक्के वाटा उचलला होता. उच्च आगाऊ खर्च आणि चार्जिंग पायाभूत सुविधांचा अभाव हे संभाव्य खरेदीदारांसाठी मोठे अडथळे आहेत.

About Editor

Check Also

मुख्यमंत्री फडणवीस यांची माहिती, उद्योग परवानग्यांमध्ये सुलभतेसोबत महाराष्ट्रात वीजदरातही घट होणार १३ परवानग्याही लवकरच कमी करण्यासाठी प्रयत्न

महाराष्ट्रात उद्योग सुलभतेसाठी परवानगी प्रक्रियेत मोठे बदल करण्यात आले असून ३३ परवानग्यांपैकी २० परवानग्या स्व-प्रमाणनावर …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *