मद्रास आयआयटीचे संचालकांचे धक्कादायक वक्तव्य, गोमूत्रात औषधी मूल्य रिसर्च पेपर प्रसिद्ध करणार -सर्वस्तरातून तामीनळनाडूत टीकेची झोड

एकाबाजूला देशात सनातन धर्माच्या नावाखाली गाय ही लोकपोपयोगी पशू असली तरी त्या गाईते गोमूत्र पिणारे आणि गोबर खाणाऱ्यांची संख्या मोठ्या प्रमाणावर वाढत आहे. त्यामुळे देशातील अंधभक्तांची संख्या मोठ्या प्रमाणावर वाढत आहे. त्यातच आता मद्रास आयआयटी संचालक व्ही. कामकोटी यांनी गोमूत्रावर रिसर्च पेपर प्रसिद्ध करणार असल्याची घोषणा केली. त्यामुळे व्ही कामकोटी यांच्यावर तामीळनाडूतील राजकारणी आणि जनतेकडून मोठ्या प्रमाणावर टीका करण्यात येत आहे. मात्र व्ही कामकोटी यांनी त्यांच्या वक्तव्याचे आणि दाव्याचे समर्थन केले.

मद्रास आयआयटीचे संचालक व्ही कामकोटी यांनी प्रसारमाध्यमांच्या प्रतिनिधींशी बोलताना म्हणाले की, मी अमेरिकेत केलेले पाच संशोधन पत्र तुम्हा सर्वांना पाठवणार आहे, जिथे वैज्ञानिकदृष्ट्या सिद्ध झाले आहे की गोमूत्रात फायदेशीर घटक आहेत. ते वैज्ञानिकदृष्ट्या योग्य आहे, असल्याचे अंतराळ कार्यक्रमाशी संबंधित एका कार्यक्रमात माध्यमांच्या प्रश्नांना उत्तर देताना सांगितले.

मद्रास आयआयटीचे संचालक व्ही कामकोटी यांनी गोमूत्राच्या (गौमूत्र) “औषधी मूल्य” ची प्रशंसा करतानाचा व्हिडिओ समोर आल्यानंतर वाद निर्माण झाला. व्हिडिओमध्ये, व्ही कामकोटी म्हणाले की, गोमूत्र संसर्गावर उपचार करू शकते, कारण त्यात पाचन फायद्यांसोबतच “बॅक्टेरियल आणि बुरशीविरोधी गुणधर्म” आहेत.

व्ही कामकोटी यांनी १५ जानेवारी रोजी मातु पोंगलच्या निमित्ताने चेन्नई येथे ‘गो संरक्षक सला’ या कार्यक्रमाला संबोधित करताना हे विधान केले. या कार्यक्रमात त्यांनी सेंद्रिय शेतीचे महत्त्व आणि शेती आणि अर्थव्यवस्थेत देशी गायींची महत्त्वाची भूमिका यावरही भर दिला.

व्ही कामकोटी यांच्या वक्तव्यावर अनेक राजकारण्यांनी टीका केली. द्रविड मुन्नेत्र कझगमचे नेते टीकेएस एलांगोवन यांनी या वक्तव्यावर टीका केली आणि केंद्र सरकार देशातील शिक्षण “बदनाम” करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा आरोप केला.

काँग्रेस नेते कार्ती चिदंबरम यांनीही आयआयटी मद्रासच्या संचालकांवर ट्विटमध्ये टीका केली आणि आरोप केला की ते “छद्मविज्ञानाची विक्री” करत आहेत.

डॉक्टर असोसिएशन फॉर सोशल इक्वॅलिटीचे डॉ. जी आर रवींद्रनाथ यांनीही भाजपाच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकार छद्मविज्ञान आणि अंधश्रद्धेला प्रोत्साहन देत असल्याचा आरोप केला आणि गोमूत्र सेवन करण्याविरुद्ध इशारा दिला कारण त्यामुळे बॅक्टेरियाचा संसर्ग होऊ शकतो.
तर्कवादी गट द्रविडर कझगम यांनी या विधानाला “लज्जास्पद” म्हटले. त्यांचे नेते काली पूंगुंद्रन यांनी या टिप्पणीला “प्रतिगामी मत” असे संबोधले आणि लोकांना अशा दाव्यांवर विश्वास ठेवू नका असे आवाहन केले.

त्यांनी गोमूत्रात हानिकारक जीवाणू असतात आणि ते मानवी सेवनासाठी अयोग्य असल्याचे दर्शविणाऱ्या एका अभ्यासाचा हवाला दिला.
थंथाई पेरियार द्रविडर कझगमचे नेते के रामकृष्णन यांनी कामकोटी यांच्याकडून पुरावा किंवा माफी मागण्याची मागणी केली आणि जर माफी मागितली नाही तर निषेध आंदोलनाची इशारा दिला.

दरम्यान, तामिळनाडू भाजपाचे प्रमुख के. अन्नामलाई यांनी कामकोटीचा बचाव केला आणि द्रमुक आणि इतरांवर या मुद्द्याचे राजकारण करण्याचा आरोप केला. त्यांनी कामकोटी यांच्या कामगिरीचे कौतुक केले आणि प्राध्यापकांचे वक्तव्य वैयक्तिक होते आणि सल्ला किंवा वकिली म्हणून नव्हते यावर भर दिला.

About Editor

Check Also

राहुल गांधी यांचा भाजपावर आरोप, भारताचा निवडणूक नकाशा चोरण्याचा प्रयत्न ओबीसींचे अधिकारही नाकारण्याचा प्रयत्न

लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांनी शुक्रवारी संसदेत जोरदार हल्ला चढवला. महिला आरक्षण चौकट आणि …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *