राहुल गांधी यांना पुणे न्यायालयाकडून जामीन मंजूर सावरकर यांच्या पणतूने दाखल केली होती याचिका

हिंदुत्वाचे प्रतीक विनायक दामोदर सावरकर यांचे पणतू सात्यकी सावरकर यांनी दाखल केलेल्या फौजदारी मानहानीच्या खटल्यात शुक्रवारी पुण्यातील विशेष न्यायालयाने काँग्रेस नेते आणि खासदार राहुल गांधी यांना जामीन मंजूर केला.

राहुल गांधी यांनी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे सुनावणीसाठी हजर झाल्यानंतर न्यायाधीश अमोल शिंदे यांच्या अध्यक्षतेखालील खासदार/आमदार न्यायालयाने गांधी यांचा जामीन अर्ज २५,००० रुपयांच्या जामीनदार जामीनावर मंजूर केल्याचे राहुल गांधींचे वकील मिलिंद पवार यांनी सांगितले.

मिलिंद पवारांच्या मते, ज्येष्ठ काँग्रेस नेते मोहन जोशी यांनी राहुल गांधींसाठी जामीनदार म्हणून उभे राहिले. न्यायालयाने राहुल गांधींना भविष्यातील सुनावणीत हजर राहण्यापासून कायमची सूटही दिली, असे मिलिंद पवार यांनी सांगितले.

मार्च २०२३ मध्ये लंडनमध्ये एका भाषणादरम्यान राहुल गांधींनी केलेल्या टिप्पणीवरून हा मानहानीचा खटला सुरू झाला आहे. राहुल गांधींनी त्यांच्या विधानात सावरकरांच्या लेखनाचा उल्लेख केला होता ज्यात त्यांनी आणि इतरांनी एका मुस्लिम पुरूषावर हल्ला केला होता, ही परिस्थिती सावरकरांना “आनंददायी” वाटली.

विचारवंताचे नातेवाईक सात्यकी सावरकर यांनी मानहानीची तक्रार दाखल केली, गांधींचा दावा फेटाळून लावला आणि सावरकरांच्या कामात अशा कोणत्याही घटनेचा उल्लेख नाही असे प्रतिपादन केले.

सावरकरांनी भारतीय दंड संहितेच्या (IPC) कलम ५०० अंतर्गत गुन्हेगारी मानहानीसाठी गांधींसाठी जास्तीत जास्त शिक्षा आणि फौजदारी प्रक्रिया संहितेच्या (CrPC) कलम ३५७ अंतर्गत सर्वाधिक भरपाईची मागणी केली आहे.

About Editor

Check Also

सर्वोच्च न्यायालयाचे आदेश, न्यायालयीन कामकाजाच्या ऑडिओ आणि व्हिडीओचे रेकॉर्डिंग परवानगी शिवाय वापरता येणार नाही रेकॉर्डिंगसाठीच्या आदर्श नियमावली'चा स्वीकार करण्याबाबतचा सद्यस्थिती अहवाल सादर करण्याचे आदेश

सर्वोच्च न्यायालयाने अलीकडेच स्पष्ट केले की, न्यायालयीन कामकाजाच्या ऑडिओ आणि व्हिडिओ रेकॉर्डिंगच्या वापराचे नियमन करणाऱ्या …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *